ਫੋਰਟਿਸ ਮੋਹਾਲੀ ਵਿੱਚ ਬ੍ਰੈਸਟ ਕੈਂਸਰ ਸੈਮੀਨਾਰ ਦੌਰਾਨ ਮਾਹਿਰਾਂ ਨੇ ਨਵੀਆਂ ਸਰਜੀਕਲ ਤਕਨੀਕਾਂ ਬਾਰੇ ਚਰਚਾ ਕੀਤੀ

Uncategorized

ਇਹ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਆਯੋਜਿਤ ਆਪਣੀ ਕਿਸਮ ਦੀ ਪਹਿਲੀ ਬਹੁ-ਅਨੁਸ਼ਾਸਨੀ ਮੀਟਿੰਗ ਹੈ, ਜਿਸਦਾ ਉਦੇਸ਼ ਬੈ੍ਰਸਟ ਕੈਂਸਰ ਦੇ ਇਲਾਜ ਦੇ ਰੂਪਾਂ ਵਿੱਚ ਤਰੱਕੀ ਨੂੰ ਉਜਾਗਰ ਕਰਨਾ ਹੈ

ਮੋਹਾਲੀ, 24 ਫਰਵਰੀ, 2024 ,ਬੋਲੇ ਪੰਜਾਬ ਬਿਓਰੋ: ਬੈ੍ਰਸਟ ਕੈਂਸਰ ਬਾਰੇ ਜਾਗਰੂਕਤਾ ਫੈਲਾਉਣ ਅਤੇ ਸਰਜੀਕਲ ਇੰਟਰਵੇਂਸ਼ਨ ਵਿੱਚ ਨਵੀਨਤਮ ਮੈਡੀਕਲ ਤਰੱਕੀ ਨੂੰ ਉਜਾਗਰ ਕਰਨ ਲਈ, ਫੋਰਟਿਸ ਕੈਂਸਰ ਇੰਸਟੀਚਿਊਟ, ਮੋਹਾਲੀ ਨੇ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਹਸਪਤਾਲ ਵਿੱਚ ‘ਬ੍ਰੈਸਟ ਕੈਂਸਰ ਸੈਮੀਨਾਰ’ ਦਾ ਆਯੋਜਨ ਕੀਤਾ।

ਡਾ. ਨਵਲ ਬਾਂਸਲ, ਐਂਡੋਕਰੀਨ ਅਤੇ ਬ੍ਰੈਸਟ ਕੈਂਸਰ ਸਰਜਨ, ਫੋਰਟਿਸ ਹਸਪਤਾਲ, ਮੋਹਾਲੀ, ਇਹ ਉੱਤਰੀ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਬ੍ਰੈਸਟ ਕੈਂਸਰ ਲਈ ਹਾਲ ਹੀ ਵਿੱਚ ਅਤੇ ਸਭ ਤੋਂ ਵਧੀਆ ਇਲਾਜ ਵਿਧੀਆਂ ਨੂੰ ਉਜਾਗਰ ਕਰਨ ਲਈ ਆਯੋਜਿਤ ਆਪਣੀ ਕਿਸਮ ਦੀ ਪਹਿਲੀ ਬਹੁ-ਅਨੁਸ਼ਾਸਨੀ ਮੀਟਿੰਗ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਸਿੱਧ ਬ੍ਰੈਸਟ ਕੈਂਸਰ ਸਰਜਨਾਂ ਅਤੇ ਓਨਕੋਲੋਜਿਸਟਾਂ ਨੇ ਭਾਗ ਲਿਆ। ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਵਿੱਚ ਨਵੀਂ ਸਰਜੀਕਲ ਤਕਨੀਕਾਂ, ਏਬੀਸੀ/ਐਸਜੀਆਰਟੀ ਰੇਡੀਏਸ਼ਨ ਤਕਨੀਕਾਂ, ਪੋਸਟ ਗ੍ਰੈਜੂਏਟ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਲਈ ਪੋਸਟਰ ਕਵਿਜ਼ ਅਤੇ ਨਵੀਨਤਮ ਇਲਾਜ ਵਿਕਲਪਾਂ ਬਾਰੇ ਪੈਨਲ ਵਿਚਾਰ-ਵਟਾਂਦਰੇ ਬਾਰੇ ਵਿਹਾਰਕ ਸਿਖਲਾਈ ਸੈਸ਼ਨ ਸ਼ਾਮਲ ਸਨ।

ਡਾ. ਬਾਂਸਲ ਫੋਰਟਿਸ ਮੋਹਾਲੀ ਵਿਖੇ ਬ੍ਰੈਸਟ ਕੈਂਸਰ ਲਈ ਉਪਲਬਧ ਸਭ ਤੋਂ ਉੱਨਤ ਇਲਾਜ ਵਿਕਲਪ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਦਾ ਹੈ ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਬ੍ਰੈਸਟ ਕੰਜ਼ਰਵੇਸ਼ਨ ਸਰਜਰੀ, ਸੈਂਟੀਨੇਲ ਨੋਡ ਲਿੰਫ ਬਾਇਓਪਸੀ, ਤੁਰੰਤ ਜਾਂ ਦੇਰੀ ਨਾਲ ਪੁਨਰ ਨਿਰਮਾਣ ਨਾਲ ਵੈਕਿਊਮ ਅਸਿਸਟਡ ਬ੍ਰੈਸਟ ਸਰਜਰੀ, ਬਹੁ-ਅਨੁਸ਼ਾਸਨੀ ਟਿਊਮਰ ਬੋਰਡ, ਸਟੀਰੀਓਟੈਕਟਿਕ ਬ੍ਰੈਸਟ ਸਰਜਰੀ ਅਤੇ ਇਮਿਊਨ ਥੈਰੇਪੀ, ਰੇਡੀਓਥੈਰੇਪੀ ਤਕਨੀਕ ਆਦਿ ਨਵੀਨਤਮ ਚਰਚਾ ਕੀਤੀ।

ਡਾ: ਰਾਜੀਵ ਬੇਦੀ, ਡਾਇਰੈਕਟਰ, ਮੈਡੀਕਲ ਓਨਕੋਲੋਜੀ, ਫੋਰਟਿਸ ਕੈਂਸਰ ਇੰਸਟੀਚਿਊਟ, ਮੋਹਾਲੀ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਫੋਰਟਿਸ ਕੈਂਸਰ ਇੰਸਟੀਚਿਊਟ ਨੇ ਛਾਤੀ ਦੇ ਕੈਂਸਰ ਦੇ ਸਭ ਤੋਂ ਆਧੁਨਿਕ ਇਲਾਜਾਂ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਛਾਤੀ ਦੇ ਕੈਂਸਰ ਤੋਂ ਪੀੜਤ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਦਾ ਇਲਾਜ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਸਿੰਪੋਜ਼ੀਅਮ ਵਿੱਚ ਛਾਤੀ ਦੇ ਕੈਂਸਰ ਦੀ ਦੇਖਭਾਲ ਵਿੱਚ ਨਵੀਨਤਮ ਤਰੱਕੀ ਬਾਰੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੱਤੀ ਗਈ।

ਇਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀਆਂ ਭਾਵਨਾਵਾਂ ਨੂੰ ਜ਼ਾਹਰ ਕਰਦੇ ਹੋਏ, ਡਾ ਨਰਿੰਦਰ ਕੁਮਾਰ ਭੱਲਾ, ਡਾਇਰੈਕਟਰ, ਰੇਡੀਏਸ਼ਨ ਓਨਕੋਲੋਜੀ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਗਲੋਬੋਕਨ 2020 ਦੇ ਇੱਕ ਅਧਿਐਨ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਹਰ ਚਾਰ ਮਿੰਟ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਔਰਤ ਨੂੰ ਛਾਤੀ ਦੇ ਕੈਂਸਰ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਲਗਭਗ 1, 78,000 ਨਵੇਂ ਕੇਸਾਂ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ।” ਛਾਤੀ ਦੇ ਕੈਂਸਰ ਨੇ ਸਰਵਾਈਕਲ ਕੈਂਸਰ ਨੂੰ ਪਿੱਛੇ ਛੱਡ ਦਿੱਤਾ ਹੈ ਅਤੇ ਭਾਰਤੀ ਔਰਤਾਂ ਵਿੱਚ ਸਭ ਤੋਂ ਆਮ ਕੈਂਸਰ ਬਣ ਗਿਆ ਹੈ। ਸਿੰਪੋਜ਼ੀਅਮ ਵਿੱਚ ਛਾਤੀ ਦੇ ਕੈਂਸਰ ਪ੍ਰਬੰਧਨ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਮੁੱਦਿਆਂ ‘ਤੇ ਜ਼ੋਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਅਤੇ ਇਲਾਜ ਵਿੱਚ ਨਵੀਨਤਮ ਤਰੱਕੀ ਦਾ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਕੀਤਾ ਗਿਆ।”

ਅਭਿਜੀਤ ਸਿੰਘ, ਮੁਖੀ-ਐਸਬੀਯੂ, ਫੋਰਟਿਸ ਹਸਪਤਾਲ ਮੋਹਾਲੀ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਫੋਰਟਿਸ ਕੈਂਸਰ ਇੰਸਟੀਚਿਊਟ ਕੈਂਸਰ ਦੀ ਦੇਖਭਾਲ ਲਈ ਅਤਿ-ਆਧੁਨਿਕ ਬੁਨਿਆਦੀ ਢਾਂਚੇ ਨਾਲ ਲੈਸ ਹੈ। ਇਸ ਸਮਾਗਮ ਵਿੱਚ ਭਾਰਤ ਭਰ ਦੇ ਨਾਮਵਰ ਡਾਕਟਰਾਂ ਸਮੇਤ 250 ਤੋਂ ਵੱਧ ਡੈਲੀਗੇਟਾਂ ਨੇ ਭਾਗ ਲਿਆ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *