ਬੇਟੇ ਨੇ ਪਤਨੀ ‘ਤੇ ਬੁਰੀ ਨਜ਼ਰ ਰੱਖਣ ਵਾਲੇ ਪਿਤਾ ਨੂੰ ਕਰੰਟ ਲਾ ਕੇ ਮਾਰਿਆ

ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ਨੈਸ਼ਨਲ ਪੰਜਾਬ


ਬਿਲਾਸਪੁਰ, 14 ਅਪ੍ਰੈਲ,ਬੋਲੇ ਪੰਜਾਬ ਬਿਓਰੋ:
ਛੱਤੀਸਗੜ੍ਹ ਦੇ ਬਿਲਾਸਪੁਰ ਤੋਂ ਇਕ ਦਰਦਨਾਕ ਘਟਨਾ ਸਾਹਮਣੇ ਆਈ ਹੈ, ਜਿੱਥੇ ਇਕ ਬੇਟੇ ‘ਤੇ ਆਪਣੇ ਹੀ ਪਿਤਾ ਦਾ ਕਤਲ ਕਰਨ ਦਾ ਦੋਸ਼ ਲੱਗਾ ਹੈ। ਇੱਕ ਦਿਲ ਦਹਿਲਾ ਦੇਣ ਵਾਲੀ ਘਟਨਾ ਵਿੱਚ, ਪੁੱਤਰ, ਜਿਸ ਦੀ ਪਛਾਣ ਸਾਗਰ ਯਾਦਵ ਵਜੋਂ ਹੋਈ ਹੈ, ਨੇ ਕਥਿਤ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਕੋਟਾ ਥਾਣਾ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਆਪਣੇ ਪਿਤਾ ਸੂਰਜ ਯਾਦਵ ਨੂੰ ਬਿਜਲੀ ਦਾ ਝਟਕਾ ਦੇ ਕੇ ਮਾਰ ਦਿੱਤਾ। ਇਸ ਤੋਂ ਵੀ ਵੱਧ ਹੈਰਾਨ ਕਰਨ ਵਾਲੀ ਗੱਲ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਸਾਗਰ ਨੇ ਇਸ ਕਤਲ ਨੂੰ ਕੁਦਰਤੀ ਮੌਤ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਰਚਣ ਦੀ ਸਾਜ਼ਿਸ਼ ਰਚੀ, ਪਰ ਉਸਦੀ ਮਤਰੇਈ ਮਾਂ ਨੇ ਉਸਦੀ ਯੋਜਨਾ ਨੂੰ ਨਾਕਾਮ ਕਰ ਦਿੱਤਾ।
ਘਟਨਾ ਦਾ ਖੁਲਾਸਾ ਉਦੋਂ ਹੋਇਆ ਜਦੋਂ ਮ੍ਰਿਤਕ ਦੀ ਪਤਨੀ ਰਾਧਾ ਯਾਦਵ ਨੂੰ ਸਵੇਰੇ ਸੂਰਜ ਯਾਦਵ ਦੇ ਰਾਮਨਗਰ ਸਥਿਤ ਉਸ ਦੇ ਘਰ ਤੋਂ ਲਾਸ਼ ਮਿਲੀ। ਰਾਧਾ ਨੇ ਮੌਤ ਨੂੰ ਸ਼ੱਕੀ ਕਿਹਾ।
ਜਾਂਚ ਕਰਨ ‘ਤੇ ਸ਼ੱਕ ਦੀ ਪੁਸ਼ਟੀ ਹੋਈ। ਪੋਸਟਮਾਰਟਮ ਦੀ ਜਾਂਚ ਤੋਂ ਪਤਾ ਲੱਗਾ ਹੈ ਕਿ ਸੂਰਜ ਯਾਦਵ ਦੀ ਮੌਤ ਬਿਜਲੀ ਦੇ ਝਟਕੇ ਨਾਲ ਹੋਈ ਸੀ, ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਅਧਿਕਾਰੀ ਉਸ ਦੀ ਮੌਤ ਦੇ ਆਲੇ-ਦੁਆਲੇ ਦੇ ਹਾਲਾਤਾਂ ਦੀ ਡੂੰਘਾਈ ਨਾਲ ਜਾਂਚ ਕਰਨ ਲੱਗੇ।
ਮ੍ਰਿਤਕ ਦੇ ਪੁੱਤਰ ਸਾਗਰ ਯਾਦਵ ਨੇ ਮੰਨਿਆ ਕਿ ਉਸ ਨੇ ਆਪਣੇ ਪਿਤਾ ਨੂੰ ਜੀਆਈ ਤਾਰ ਨਾਲ ਕਰੰਟ ਲਗਾ ਕੇ ਕਤਲ ਕਰਨ ਦੀ ਯੋਜਨਾ ਬਣਾਈ ਸੀ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਜਾਂਚਕਰਤਾਵਾਂ ਅਤੇ ਭਾਈਚਾਰੇ ਨੂੰ ਕਿਸ ਗੱਲ ਨੇ ਹੈਰਾਨ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਸੀ, ਇਸ ਘਿਨਾਉਣੇ ਕੰਮ ਦੇ ਪਿੱਛੇ ਕੀ ਕਾਰਨ ਸੀ। ਸਾਗਰ ਨੇ ਦਾਅਵਾ ਕੀਤਾ ਕਿ ਉਸਦੇ ਪਿਤਾ ਦੀ ਉਸਦੀ ਪਤਨੀ ‘ਤੇ ਬੁਰੀ ਨਜ਼ਰ ਸੀ ਅਤੇ ਉਸਨੇ ਉਸਨੂੰ ਅਪਰਾਧ ਕਰਨ ਲਈ ਉਕਸਾਇਆ

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *