ਭਾਰਤ ਅੱਜ ਫਿਲੀਪੀਨਜ਼ ਨੂੰ ਬ੍ਰਹਮੋਸ ਸੁਪਰਸੋਨਿਕ ਮਿਜ਼ਾਈਲਾਂ ਦਾ ਪਹਿਲਾ ਸੈੱਟ ਦੇਵੇਗਾ

ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ਨੈਸ਼ਨਲ ਪੰਜਾਬ

ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ, 19 ਅਪ੍ਰੈਲ,ਬੋਲੇ ਪੰਜਾਬ ਬਿਓਰੋ:
ਭਾਰਤ ਅੱਜ ਫਿਲੀਪੀਨਜ਼ ਨੂੰ ਬ੍ਰਹਮੋਸ ਸੁਪਰਸੋਨਿਕ ਮਿਜ਼ਾਈਲਾਂ ਦਾ ਪਹਿਲਾ ਸੈੱਟ ਸਪਲਾਈ ਕਰੇਗਾ। ਇਸ ਹਥਿਆਰ ਪ੍ਰਣਾਲੀ ਲਈ 2022 ਵਿੱਚ ਦੋਵਾਂ ਦੇਸ਼ਾਂ ਵਿਚਾਲੇ 375 ਮਿਲੀਅਨ ਅਮਰੀਕੀ ਡਾਲਰ ਦੇ ਸੌਦੇ ‘ਤੇ ਹਸਤਾਖਰ ਕੀਤੇ ਗਏ ਸਨ। ਭਾਰਤੀ ਹਵਾਈ ਸੈਨਾ (IAF) ਮਿਜ਼ਾਈਲਾਂ ਵਾਲਾ ਆਪਣਾ C-17 ਗਲੋਬਮਾਸਟਰ ਕਾਰਗੋ ਜਹਾਜ਼ ਫਿਲੀਪੀਨਜ਼ ਭੇਜ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਮਿਜ਼ਾਈਲਾਂ ਨੂੰ ਫਿਲੀਪੀਨ ਮਰੀਨ ਕੋਰ ਨੂੰ ਸੌਂਪਿਆ ਜਾਵੇਗਾ।
ਸੂਤਰਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਹਥਿਆਰ ਪ੍ਰਣਾਲੀਆਂ ਨੂੰ ਸਮੁੰਦਰੀ ਰਸਤੇ ਤੋਂ ਵੀ ਲਿਜਾਇਆ ਗਿਆ ਸੀ, ਜਿੱਥੇ ਕਾਰਗੋ ਜਹਾਜ਼ਾਂ ਨੂੰ ਕਿਰਾਏ ‘ਤੇ ਲਿਆ ਗਿਆ ਸੀ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਮਿਜ਼ਾਈਲਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਬ੍ਰਹਮੋਸ ਸੁਪਰਸੋਨਿਕ ਕਰੂਜ਼ ਮਿਜ਼ਾਈਲ ਪ੍ਰਣਾਲੀ ਲਈ ਜ਼ਮੀਨੀ ਪ੍ਰਣਾਲੀਆਂ ਦਾ ਨਿਰਯਾਤ ਪਿਛਲੇ ਮਹੀਨੇ ਹੀ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਇਆ ਸੀ।
ਫਿਲੀਪੀਨਜ਼ ਨੂੰ ਇਹ ਮਿਜ਼ਾਈਲ ਸਿਸਟਮ ਅਜਿਹੇ ਸਮੇਂ ਮਿਲ ਰਿਹਾ ਹੈ ਜਦੋਂ ਦੱਖਣੀ ਚੀਨ ਸਾਗਰ ‘ਚ ਲਗਾਤਾਰ ਝੜਪਾਂ ਕਾਰਨ ਚੀਨ ਨਾਲ ਉਸ ਦਾ ਤਣਾਅ ਵਧਦਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਫਿਲੀਪੀਨਜ਼ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਕਿਸੇ ਵੀ ਖਤਰੇ ਤੋਂ ਬਚਾਅ ਲਈ ਆਪਣੇ ਤੱਟਵਰਤੀ ਖੇਤਰਾਂ ਵਿੱਚ ਬ੍ਰਹਮੋਸ ਮਿਜ਼ਾਈਲ ਪ੍ਰਣਾਲੀ ਤਾਇਨਾਤ ਕਰੇਗਾ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *