ਗਰਮੀਆਂ ‘ਚ ਕੱਪੜਿਆਂ ‘ਚੋਂ ਆਉਂਦੀ ਪਸੀਨੇ ਦੀ ਬਦਬੂ ਤਾਂ ਅਪਣਾਓ ਇਹ ਘਰੇਲੂ ਤਰੀਕੇ

ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ਪੰਜਾਬ ਮੌਸਮ

ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ 22 ਅਪ੍ਰੈਲ, ਬੋਲੇ ਪੰਜਾਬ ਬਿਉਰੋ:
ਬਹੁ ਗਿਣਤੀ ਲੋਕ ਗਰਮੀਆਂ ਵਿੱਚ ਪਸੀਨੇ ਦੀ ਬਦਬੂ ਤੋਂ ਪਰੇਸ਼ਾਨ ਰਹਿੰਦੇ ਹਨ, ਖਾਸ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਜਦੋਂ ਇਹ ਬਦਬੂ ਕੱਪੜਿਆਂ ਵਿਚੋਂ ਆਉਂਦੀ ਹੈ। ਕੱਪੜਿਆਂ ‘ਚੋਂ ਆਉਣ ਵਾਲੀ ਪਸੀਨੇ ਦੀ ਬਦਬੂ ਨਾ ਸਿਰਫ਼ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਗੋਂ ਤੁਹਾਡੇ ਆਲੇ-ਦੁਆਲੇ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਵੀ ਪਰੇਸ਼ਾਨ ਕਰ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਅੱਜ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕੁਝ ਅਜਿਹੇ ਉਪਾਅ ਦੱਸਾਂਗੇ ਜੋ ਜਲਦੀ ਕੰਮ ਕਰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਫਰੈਸ਼ ਰੱਖਦੇ ਹਨ।
ਨਿੰਬੂ ਦੀ ਵਰਤੋਂ, ਨਿੰਬੂ ਦੇ ਰਸ ਵਿੱਚ ਐਂਟੀਬੈਕਟੀਰੀਅਲ ਗੁਣ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਜੋ ਕੱਪੜਿਆਂ ਦੀ ਬਦਬੂ ਨੂੰ ਦੂਰ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਤੁਸੀਂ ਜਾਂ ਤਾਂ ਪਸੀਨੇ ਦੇ ਨਿਸ਼ਾਨ ਵਾਲੇ ਹਿੱਸੇ ‘ਤੇ ਨਿੰਬੂ ਦੇ ਰਸ ਨੂੰ ਸਿੱਧੇ ਰਗੜ ਸਕਦੇ ਹੋ ਜਾਂ ਇਸ ਨੂੰ ਕੱਪੜੇ ਧੋਣ ਵਾਲੇ ਪਾਣੀ ਵਿਚ ਮਿਲਾ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਇਸ ਨਾਲ ਬਦਬੂ ਘੱਟ ਹੋਵੇਗੀ ਅਤੇ ਕੱਪੜੇ ਤਾਜ਼ਗੀ ਨਾਲ ਭਰ ਉੱਠਣਗੇ।

ਬੇਕਿੰਗ ਸੋਡਾ
ਪਸੀਨੇ ਦੀ ਬਦਬੂ ਨੂੰ ਦੂਰ ਕਰਨ ਲਈ ਬੇਕਿੰਗ ਸੋਡਾ ਵੀ ਵਧੀਆ ਤਰੀਕਾ ਹੈ। ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਥਾਵਾਂ ‘ਤੇ ਲਗਾਓ ਜਿੱਥੇ ਪਸੀਨੇ ਦੇ ਦਾਗ ਹਨ। ਅਜਿਹਾ ਕਰਨ ਲਈ ਥੋੜਾ ਜਿਹਾ ਬੇਕਿੰਗ ਸੋਡਾ ਲਓ ਅਤੇ ਇਸ ਨੂੰ ਦਾਗਾਂ ‘ਤੇ ਛਿੜਕ ਦਿਓ। ਇਸ ਨੂੰ ਕੁਝ ਘੰਟਿਆਂ ਲਈ ਛੱਡ ਦਿਓ, ਫਿਰ ਕੱਪੜੇ ਨੂੰ ਚੰਗੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਧੋ ਲਓ। ਇਸ ਨਾਲ ਕੱਪੜਿਆਂ ‘ਚੋਂ ਬਦਬੂ ਦੂਰ ਹੋ ਜਾਵੇਗੀ ਅਤੇ ਉਹ ਫਿਰ ਤੋਂ ਤਾਜ਼ਾ ਮਹਿਸੂਸ ਕਰਨਗੇ।

ਸਿਰਕਾ
ਕੱਪੜਿਆਂ ਦੀ ਬਦਬੂ ਦੂਰ ਕਰਨ ਲਈ ਸਿਰਕਾ ਵੀ ਬਹੁਤ ਵਧੀਆ ਉਪਾਅ ਹੈ। ਤੁਸੀਂ ਧੋਣ ਵਾਲੇ ਪਾਣੀ ‘ਚ ਥੋੜ੍ਹਾ ਜਿਹਾ ਸਿਰਕਾ ਮਿਲਾ ਸਕਦੇ ਹੋ, ਇਸ ਨਾਲ ਬਦਬੂ ਦੂਰ ਹੋ ਜਾਵੇਗੀ। ਜੇਕਰ ਕੱਪੜਿਆਂ ‘ਤੇ ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਬਦਬੂ ਆ ਰਹੀ ਹੈ ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਉਸ ਜਗ੍ਹਾ ‘ਤੇ ਸਿੱਧਾ ਸਿਰਕਾ ਲਗਾ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਕੁਝ ਦੇਰ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਹੀ ਰਹਿਣ ਦਿਓ, ਫਿਰ ਧੋ ਲਓ। ਇਸ ਨਾਲ ਬਦਬੂ ਦੂਰ ਹੋ ਜਾਵੇਗੀ ਅਤੇ ਕੱਪੜੇ ਫਿਰ ਤੋਂ ਤਾਜ਼ੇ ਹੋ ਜਾਣਗੇ।

ਗਰਮੀਆਂ ਵਿੱਚ ਹਮੇਸ਼ਾ ਸਾਫ਼ ਅਤੇ ਸੁੱਕੇ ਕੱਪੜੇ ਪਾਉਣੇ ਚਾਹੀਦੇ ਹਨ। ਇਸ ਮੌਸਮ ‘ਚ ਅਕਸਰ ਕੱਪੜੇ ਬਦਲੋ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਖੁੱਲ੍ਹੀ ਅਤੇ ਹਵਾਦਾਰ ਜਗ੍ਹਾ ‘ਤੇ ਸੁਕਾਓ। ਅਜਿਹਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਕੱਪੜੇ ਲੰਬੇ ਸਮੇਂ ਤੱਕ ਤਾਜ਼ੇ ਰਹਿਣਗੇ ਅਤੇ ਬਦਬੂ ਤੋਂ ਮੁਕਤ ਰਹਿਣਗੇ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *