ਮੋਦੀ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਪਿਛਲੇ 10 ਸਾਲਾਂ ਵਿੱਚ ਪੰਜਾਬ, ਪੰਜਾਬੀਅਤ ਦਾ ਘਾਣ ਕੀਤਾ- ਮਨਮੋਹਨ ਸਿੰਘ

ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ਨੈਸ਼ਨਲ ਪੰਜਾਬ

ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ 30 ਮਈ,ਬੋਲੇ ਪੰਜਾਬ ਬਿਓਰੋ: ਸਾਬਕਾ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਅਤੇ ਕਾਂਗਰਸ ਨੇਤਾ ਮਨਮੋਹਨ ਸਿੰਘ ਨੇ ਭਾਜਪਾ ‘ਤੇ ਨਿਸ਼ਾਨਾ ਸਾਧਦੇ ਹੋਏ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਪਿਛਲੇ 10 ਸਾਲਾਂ ‘ਚ ਇਸ ਦੀ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ‘ਪੰਜਾਬ, ਪੰਜਾਬੀਆਂ ਅਤੇ ਪੰਜਾਬੀਅਤ ਦਾ ਘਾਣ ਕਰਨ’ ‘ਚ ਕੋਈ ਕਸਰ ਨਹੀਂ ਛੱਡੀ।ਉਨ੍ਹਾਂ ਇਹ ਗੱਲ ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਕਾਂਗਰਸ ਵੱਲੋਂ ਐਕਸ ‘ਤੇ ਪੋਸਟ ਕੀਤੀ ਇਕ ਚਿੱਠੀ ਵਿਚ ਕਹੀ, ਜੋ ਲੋਕ ਸਭਾ ਚੋਣਾਂ ਦੇ ਆਖਰੀ ਪੜਾਅ ਤੋਂ ਦੋ ਦਿਨ ਪਹਿਲਾਂ ਆਉਂਦੀ ਹੈ ਜਦੋਂ ਪੰਜਾਬ ਦੀਆਂ 13 ਸੀਟਾਂ ‘ਤੇ ਵੀ ਚੋਣਾਂ ਹੋਣਗੀਆਂ।ਸਾਬਕਾ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਵੋਟਰਾਂ ਨੂੰ ਅਪੀਲ ਕਰਦਿਆਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪਿਛਲੇ 10 ਸਾਲਾਂ ‘ਚ ਭਾਜਪਾ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਪੰਜਾਬ, ਪੰਜਾਬੀਆਂ ਅਤੇ ਪੰਜਾਬੀਅਤ ਦਾ ਘਾਣ ਕਰਨ ‘ਚ ਕੋਈ ਕਸਰ ਬਾਕੀ ਨਹੀਂ ਛੱਡੀ ਹੈ, ਜਿਸ ‘ਚ 750 ਕਿਸਾਨ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ‘ਚੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾਤਰ ਪੰਜਾਬ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਸਨ, ਦਿੱਲੀ ਵਿਖੇ ਲਗਾਤਾਰ ਉਡੀਕ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਸ਼ਹੀਦ ਹੋ ਗਏ | ਸਰਹੱਦਾਂ, ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਲਾਠੀਆਂ ਅਤੇ ਰਬੜ ਦੀਆਂ ਗੋਲੀਆਂ ਕਾਫ਼ੀ ਨਹੀਂ ਸਨ, ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਸਾਡੇ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ “ਅੰਦੋਲਨਜੀਵੀ” ਅਤੇ “ਪਰਜੀਵੀ” (ਪਰਜੀਵੀ) ਕਹਿ ਕੇ ਮਾਰਿਆ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਮੰਗ ਉਨ੍ਹਾਂ ‘ਤੇ ਬਿਨਾਂ ਸਲਾਹ ਲਏ ਤਿੰਨ ਖੇਤੀ ਕਾਨੂੰਨਾਂ ਨੂੰ ਵਾਪਸ ਲੈਣ ਦੀ ਸੀ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ, “ਪੰਜਾਬ ਅਤੇ ਪੰਜਾਬ ਵਾਸੀ ਯੋਧੇ ਹਨ। ਅਸੀਂ ਆਪਣੀ ਕੁਰਬਾਨੀ ਦੇ ਜਜ਼ਬੇ ਲਈ ਜਾਣੇ ਜਾਂਦੇ ਹਾਂ। ਸਾਡੀ ਅਦੁੱਤੀ ਹਿੰਮਤ ਅਤੇ ਸਮਾਵੇਸ਼, ਸਦਭਾਵਨਾ, ਸਦਭਾਵਨਾ ਅਤੇ ਭਾਈਚਾਰਕ ਸਾਂਝ ਦੀਆਂ ਜਮਹੂਰੀ ਕਦਰਾਂ-ਕੀਮਤਾਂ ਵਿੱਚ ਪੈਦਾ ਹੋਇਆ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਸਾਡੇ ਮਹਾਨ ਦੇਸ਼ ਦੀ ਰੱਖਿਆ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ।”ਸਾਬਕਾ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਆਪਣੀ ਪਾਰਟੀ ਦੀਆਂ ਗਾਰੰਟੀਆਂ ਦਾ ਹਵਾਲਾ ਦਿੰਦੇ ਹੋਏ ਕਿਹਾ, “ਹੁਣ, ਕਾਂਗਰਸ ਪਾਰਟੀ ਕੋਲ ਸਾਡੇ ਚੋਣ ਮਨੋਰਥ ਪੱਤਰ ਵਿੱਚ “ਕਿਸਾਨ ਨਿਆਏ” ਤਹਿਤ 5 ਗਾਰੰਟੀਆਂ ਹਨ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚ ਘੱਟੋ-ਘੱਟ ਸਮਰਥਨ ਮੁੱਲ ਦੀ ਕਾਨੂੰਨੀ ਗਾਰੰਟੀ, ਖੇਤੀਬਾੜੀ ਲਈ ਸਥਿਰ ਨਿਰਯਾਤ-ਆਯਾਤ ਨੀਤੀ, ਕਰਜ਼ਾ ਮੁਆਫ਼ੀ ਲਈ ਖੇਤੀਬਾੜੀ ਵਿੱਤ ਬਾਰੇ ਸਥਾਈ ਕਮਿਸ਼ਨ, ਫ਼ਸਲਾਂ ਦੇ ਨੁਕਸਾਨ ਦੀ ਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ 30 ਦਿਨਾਂ ਵਿੱਚ ਬੀਮਾਯੁਕਤ ਮੁਆਵਜ਼ੇ ਦਾ ਸਿੱਧਾ ਤਬਾਦਲਾ ਅਤੇ ਖੇਤੀ ‘ਤੇ ਜੀਐੱਸਟੀ ਹਟਾਉਣਾ ਸ਼ਾਮਲ ਹੈ। ਇਨਪੁਟ ਉਤਪਾਦ ਅਤੇ ਉਪਕਰਣ. ਮੇਰੀ ਰਾਏ ਵਿੱਚ, ਇਹ ਕਦਮ ਖੇਤੀਬਾੜੀ ਸੁਧਾਰਾਂ ਦੀ ਦੂਜੀ ਪੀੜ੍ਹੀ ਲਈ ਇੱਕ ਮਾਹੌਲ ਪੈਦਾ ਕਰਨਗੇ।”ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ, ”…ਪੰਜ ਸਾਲ ਜਦੋਂ ਕਾਂਗਰਸ ਪਾਰਟੀ ਸੱਤਾ ‘ਚ ਸੀ ਤਾਂ ਕੇਂਦਰ ਦੀ ਭਾਜਪਾ ਸਰਕਾਰ ਲਗਾਤਾਰ ਪੰਜਾਬ ਨੂੰ ਫੰਡ ਦੇਣ ਤੋਂ ਇਨਕਾਰ ਕਰਦੀ ਰਹੀ। ਸਰਕਾਰ, ਜਾਂ ਕਿਸਾਨ ਕਰਜ਼ਾ ਮੁਆਫੀ ਲਈ, ਜਾਂ ਮਨਰੇਗਾ ਲਈ ਬਕਾਇਆ ਮਜ਼ਦੂਰੀ ਦੇਣਦਾਰੀਆਂ ਲਈ।”ਪੱਤਰ ਵਿੱਚ, ਸਾਬਕਾ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਪੀਐਮ ਮੋਦੀ ‘ਤੇ ਹਮਲਾ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਕਿਹਾ, ਕਿ ਉਹ (ਮਨਮੋਹਨ ਸਿੰਘ) ਇਸ ਚੋਣ ਮੁਹਿੰਮ ਦੌਰਾਨ ਰਾਜਨੀਤਿਕ ਭਾਸ਼ਣਾਂ ਦੀ ਡੂੰਘਾਈ ਨਾਲ ਪਾਲਣਾ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ ਅਤੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨੇ “ਨਫ਼ਰਤ ਵਾਲੇ ਭਾਸ਼ਣਾਂ ਦੇ ਸਭ ਤੋਂ ਭੈੜੇ ਰੂਪ” ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਕੀਤਾ ਹੈ।ਕਾਂਗਰਸੀ ਆਗੂ ਨੇ ਅੱਲਾਮਾ ਇਕਬਾਲ ਦੇ ਦੋਹੇ ਦਾ ਹਵਾਲਾ ਦਿੱਤਾ, ਜਿਸ ਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਹ ਭਾਰਤ ਦੀ ਅਮੀਰ ਬਹੁਲਵਾਦੀ ਸਭਿਅਤਾ ਨੂੰ ਸ਼ਰਧਾਂਜਲੀ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *