ਇਟਲੀ ‘ਚ ਭਾਰੀ ਮੀਂਹ ਕਾਰਨ 3 ਲਾਪਤਾ

ਸੰਸਾਰ ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ਪੰਜਾਬ

ਰੋਮ, 2 ਜੂਨ ,ਬੋਲੇ ਪੰਜਾਬ ਬਿਓਰੋ: ਉੱਤਰੀ ਇਟਲੀ ਦੇ ਉਦੀਨ ਸ਼ਹਿਰ ਦੇ ਨੇੜੇ ਤਿੰਨ ਨੌਜਵਾਨ ਲਾਪਤਾ ਹੋ ਗਏ ਅਤੇ ਉਹਨਾਂ ਦੀ ਮੌਤ ਦਾ ਖਦਸ਼ਾ ਹੈ, ਕਿਉਂਕਿ ਭਿਆਨਕ ਮੌਸਮ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਲਗਾਤਾਰ ਹੜ੍ਹਾਂ ਅਤੇ ਜ਼ਮੀਨ ਖਿਸਕਣ ਕਾਰਨ ਤਬਾਹੀ ਮਚਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਤਿੰਨ ਲਾਪਤਾ, ਦੋ ਔਰਤਾਂ ਅਤੇ ਇੱਕ ਆਦਮੀ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਉਮਰ 20 ਤੋਂ 25 ਸਾਲ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਸੀ, ਨੇ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਕਥਿਤ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਮਦਦ ਲਈ ਬੁਲਾਇਆ ਜਦੋਂ ਉਹ ਉੱਚੀ ਜ਼ਮੀਨ ਦੇ ਇੱਕ ਛੋਟੇ ਜਿਹੇ ਟੁਕੜੇ ‘ਤੇ ਫਸ ਗਏ ਸਨ ਕਿਉਂਕਿ ਭਾਰੀ ਮੀਂਹ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਇੱਕ ਨਦੀ ਦੇ ਕਿਨਾਰੇ ਫਟਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪਾਣੀ ਵਧ ਗਿਆ ਸੀ। ਪਰ ਜਦੋਂ ਤੱਕ ਅਧਿਕਾਰੀ ਮੌਕੇ ‘ਤੇ ਪਹੁੰਚੇ, ਇਲਾਕਾ ਪਾਣੀ ਵਿਚ ਡੁੱਬ ਚੁੱਕਾ ਸੀ ਅਤੇ ਪੀੜਤ ਚਲੇ ਗਏ ਸਨ। ਇੱਕ ਖੇਤਰੀ ਫਾਇਰ ਬ੍ਰਿਗੇਡ ਦੇ ਇੱਕ ਅਧਿਕਾਰੀ ਨੇ ਸਥਾਨਕ ਮੀਡੀਆ ਰਿਪੋਰਟਾਂ ਦੀ ਪੁਸ਼ਟੀ ਕੀਤੀ।ਰਿਪੋਰਟਾਂ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ 40 ਤੋਂ ਵੱਧ ਬਚਾਅ ਕਰਤਾ ਛੋਟੀਆਂ ਕਿਸ਼ਤੀਆਂ, ਟਰੱਕਾਂ ਅਤੇ ਡਰੋਨਾਂ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਕੇ ਖੋਜ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਸਨ। ਕੁਝ ਰਿਪੋਰਟਾਂ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਪੀੜਤਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਤੋਂ ਮੋਬਾਈਲ ਫੋਨ ਸਿਗਨਲ ਦਾ ਪਤਾ ਲਗਾਇਆ ਸੀ, ਪਰ ਬਾਅਦ ਵਿੱਚ ਰਿਪੋਰਟਾਂ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਕਿ ਇਹ ਪਤਾ ਲੱਗਾ ਕਿ ਮਾਲਕ ਹੁਣ ਡਿਵਾਈਸ ਦੇ ਨਾਲ ਨਹੀਂ ਸੀ।

ਉੱਤਰੀ ਇਟਲੀ ਦਾ ਬਹੁਤਾ ਹਿੱਸਾ ਪਿਛਲੇ ਦੋ ਹਫ਼ਤਿਆਂ ਤੋਂ ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਮੌਸਮ ਨਾਲ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਹੋਇਆ ਹੈ, ਹੜ੍ਹਾਂ, ਚਿੱਕੜ ਖਿਸਕਣ ਅਤੇ ਖੇਤੀਬਾੜੀ ਖੇਤਰਾਂ ਅਤੇ ਬੁਨਿਆਦੀ ਢਾਂਚੇ ਨੂੰ ਨੁਕਸਾਨ ਪਹੁੰਚਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਸਥਾਨਕ ਸਰਕਾਰਾਂ ਨੇ ਮੌਸਮ ਦੁਆਰਾ ਖਤਰਿਆਂ ਬਾਰੇ ਨਿਵਾਸੀਆਂ ਨੂੰ ਚੇਤਾਵਨੀ ਦੇਣ ਲਈ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਅਲਰਟ ਘੋਸ਼ਿਤ ਕੀਤਾ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *