ਕਿਸਾਨ ਅੰਦੋਲਨ ਕਾਰਨ ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ‘ਚ ਸਬਜ਼ੀਆਂ ਦੇ ਭਾਅ ਅਸਮਾਨੀ ਚੜ੍ਹੇ

Uncategorized

ਕਿਸਾਨ ਅੰਦੋਲਨ ਕਾਰਨ ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ‘ਚ ਸਬਜ਼ੀਆਂ ਦੇ ਭਾਅ ਅਸਮਾਨੀ ਚੜ੍ਹੇ

ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ, 16 ਫਰਵਰੀ, ਬੋਲੇ ਪੰਜਾਬ ਬਿਊਰੋ :

ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ਵਿੱਚ ਕਿਸਾਨ ਅੰਦੋਲਨ ਕਾਰਨ ਸਬਜ਼ੀਆਂ ਦੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ ਵਿੱਚ ਲਗਾਤਾਰ ਵਾਧਾ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਪਿਛਲੇ ਤਿੰਨ-ਚਾਰ ਦਿਨਾਂ ਵਿੱਚ ਆਲੂ, ਪਿਆਜ਼, ਟਮਾਟਰ ਅਤੇ ਹਰੀਆਂ ਸਬਜ਼ੀਆਂ ਦੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ ਲਗਭਗ ਦੋ ਗੁਣਾ ਵੱਧ ਗਈਆਂ ਹਨ। ਸੜਕ ਬੰਦ ਹੋਣ ਕਾਰਨ ਸਬਜ਼ੀਆਂ ਦੀਆਂ ਗੱਡੀਆਂ ਸਬਜ਼ੀ ਮੰਡੀ ਤੱਕ ਨਹੀਂ ਪਹੁੰਚ ਸਕੀਆਂ। ਜੇਕਰ ਕੁਝ ਵਾਹਨ ਆ ਰਹੇ ਹਨ ਤਾਂ ਵੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਕਿਰਾਏ ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਹਨ। ਇਸ ਕਾਰਨ ਹਰ ਰੋਜ਼ ਸਬਜ਼ੀਆਂ ਦੇ ਭਾਅ ਵਧ ਰਹੇ ਹਨ। ਦਿੱਲੀ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ਦੇ ਅੰਦਰ ਸੂਰਤ, ਜੈਪੁਰ, ਇੰਦੌਰ ਅਤੇ ਉੱਤਰ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦੇ ਕਈ ਇਲਾਕਿਆਂ ਤੋਂ ਸਬਜ਼ੀਆਂ ਆਉਂਦੀਆਂ ਹਨ ਪਰ ਫਿਲਹਾਲ ਇਸ ਦੀ ਸਪਲਾਈ ਬੰਦ ਹੈ।

ਸਬਜ਼ੀ ਮੰਡੀ ‘ਚ ਲਗਭਗ ਸਾਰੀਆਂ ਸਬਜ਼ੀਆਂ ਦੇ ਭਾਅ ‘ਚ ਵਾਧਾ ਦੇਖਣ ਨੂੰ ਮਿਲਿਆ ਹੈ। 80 ਰੁਪਏ ਕਿਲੋ ਵਿਕਣ ਵਾਲੀ ਭਿੰਡੀ 120 ਰੁਪਏ ਕਿਲੋ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚ ਗਈ ਹੈ। ਸ਼ਿਮਲਾ ਮਿਰਚ 60 ਰੁਪਏ ਕਿਲੋ ਤੋਂ ਵੱਧ ਕੇ 100 ‘ਤੇ ਪਹੁੰਚ ਗਈ ਹੈ, ਖੀਰਾ 40 ਰੁਪਏ ਕਿਲੋ ਤੋਂ 60 ਰੁਪਏ ਕਿਲੋ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ, ਮਟਰ 30 ਰੁਪਏ ਕਿਲੋ ਤੋਂ 50 ਰੁਪਏ ਕਿੱਲੋ ‘ਤੇ ਪਹੁੰਚ ਗਿਆ ਹੈ, ਗੋਭੀ 20 ਰੁਪਏ ਕਿਲੋ ਤੋਂ 40 ਰੁਪਏ, ਗਾਜਰ ਦਾ ਰੇਟ 7 ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ ਕਿਲੋ ਤੋਂ 15 ਰੁਪਏ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *