ਪੇਟੀਐਮ ਕਿਊਆਰ, ਸਾਊਂਡ ਬਾਕਸ ਅਤੇ ਕਾਰਡ ਮਸ਼ੀਨਾਂ 15 ਮਾਰਚ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਵੀ ਕੰਮ ਕਰਦੀਆਂ ਰਹਿਣਗੀਆਂ : ਆਰਬੀਆਈ

Uncategorized

ਪੇਟੀਐਮ ਕਿਊਆਰ, ਸਾਊਂਡ ਬਾਕਸ ਅਤੇ ਕਾਰਡ ਮਸ਼ੀਨਾਂ 15 ਮਾਰਚ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਵੀ ਕੰਮ ਕਰਦੀਆਂ ਰਹਿਣਗੀਆਂ : ਆਰਬੀਆਈ

ਕੰਪਨੀ (ਓਸੀਐੱਲ) ਨੇ ਪਹਿਲਾਂ ਵਾਂਗ ਨਿਰਵਿਘਨ ਵਪਾਰਕ ਬੰਦੋਬਸਤ ਜਾਰੀ ਰੱਖਣ ਲਈ ਆਪਣਾ ਨੋਡਲ ਖਾਤਾ ਐਕਸਿਸ ਬੈਂਕ (ਇੱਕ ਐਸਕਰੋ ਖਾਤਾ ਖੋਲ੍ਹ ਕੇ) ਵਿੱਚ ਤਬਦੀਲ ਕੀਤਾ 

ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ, 17 ਫਰਵਰੀ 2024 ਬੋਲੇ ਪੰਜਾਬ ਬਿੳਰੋ: ਪੇਟੀਐਮ ਦੇ ਪ੍ਰਵਕਤਾ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਅਸੀ ਪੇਟੀਐਮ ‘ਤੇ ਆਰਬੀਆਈ ਦੁਆਰਾ ਜਾਰੀ ਸਵਾਲ-ਜਵਾਬ ‘ਤੇ ਸਾਡੇ ਨੋਟ ਰਾਹੀਂ ਆਰਬੀਆਈ ਦੀ ਪੁਸ਼ਟੀ ਨੂੰ ਹੋਰ ਸਪੱਸ਼ਟ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਾਂ। ਆਰਬੀਆਈ ਦੁਆਰਾ ਜਾਰੀ ਸਵਾਲ-ਜਵਾਬ ਤੋਂ ਇਹ ਸਪੱਸ਼ਟ ਹੈ ਕਿ ਪੇਟੀਐਮ ਕਿਊਆਰ, ਸਾਊਂਡ ਬਾਕਸ ਅਤੇ ਕਾਰਡ ਮਸ਼ੀਨ ਸਾਡੇ ਸਾਰੇ ਵਪਾਰੀ ਭਾਈਵਾਲਾਂ ਲਈ ਨਿਰਵਿਘਨ ਕੰਮ ਕਰਨਾ ਜਾਰੀ ਰੱਖਣਗੇ।

ਇੱਕ ਵਪਾਰੀ ਦੇ ਆਰਬੀਆਈ ਤੋਂ ਅਕਸਰ ਪੁੱਛੇ ਜਾਂਦੇ ਸਵਾਲਾਂ ਦੇ ਪੁਆਇੰਟ ਨੰਬਰ 21 ਰਾਹੀ ਸਾਫ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ ਕਿ ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਡੀ ਰਸੀਦ ਅਤੇ ਫੰਡਾਂ ਦਾ ਟ੍ਰਾਂਸਫਰ ਪੇਟੀਐਮ ਪੇਮੈਂਟ ਬੈਂਕ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਕਿਸੇ ਹੋਰ ਬੈਂਕ ਖਾਤੇ ਨਾਲ ਜੁੜਿਆ ਹੋਇਆ ਹੈ, ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ 15 ਮਾਰਚ, 2024 ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਵੀ ਇਸ ਵਿਵਸਥਾ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਨਾ ਜਾਰੀ ਰੱਖ ਸਕਦੇ ਹੋ।

ਕੰਪਨੀ ਨੇ ਪਹਿਲਾਂ ਦੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਸਹਿਜ ਵਪਾਰ ਬੰਦੋਬਸਤ ਜਾਰੀ ਰੱਖਣ ਲਈ ਆਪਣਾ ਨੋਡਲ ਖਾਤਾ ਐਕਸਿਸ ਬੈਂਕ (ਇੱਕ ਐਸਕ੍ਰੋ ਖਾਤਾ ਖੋਲ੍ਹ ਕੇ) ਵਿੱਚ ਤਬਦੀਲ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਇਹ ਵਿਵਸਥਾ ਪੇਟੀਐਮ ਪੇਮੈਂਟਸ ਬੈਂਕ ਦੇ ਨਾਲ ਓਸੀਐੱਲ ਦੁਆਰਾ ਵਰਤੇ ਗਏ ਨੋਡਲ ਖਾਤੇ ਨੂੰ ਸਹਿਜੇ ਹੀ ਸ਼ਿਫਟ ਕਰਨ ਦੀ ਉਮੀਦ ਹੈ। ਪੇਟੀਐਮ ਪੇਮੈਂਟ ਸਰਵਿਸਿਜ਼ ਲਿਮਿਟੇਡ, ਓਸੀਐੱਲ ਦੀ ਪੂਰੀ ਮਲਕੀਅਤ ਵਾਲੀ ਸਹਾਇਕ ਕੰਪਨੀ, ਆਪਣੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਤੋਂ ਹੀ ਐਕਸਿਸ ਬੈਂਕ ਦੀਆਂ ਸੇਵਾਵਾਂ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ।

ਪੇਟੀਐਮ ਦੇ ਪ੍ਰਵਕਤਾ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ, “ਹਮ ਨਿਯਮਾਂ ਅਤੇ ਨੀਆਮਕ ਦਿਸ਼ਾ ਨਿਰਦੇਸ਼ਾਂ ਉੱਤੇ ਧਿਆਨ ਦੇਣ ਲਈ ਆਪਣੇ ਸਹਿਯੋਗੀ ਸੇਵਾਦਾਰਾਂ ਨੂੰ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਨ ਲਈ ਮਜ਼ਬੂਤੀ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਅਸੀਂ ਆਪਣੇ ਯੂਜ਼ਰਸ ਨੂੰ ਆਸ਼ਵਾਸਟ ਕਰਦੇ ਹਾਂ ਕਿ ਪੇਟੀਐਮ ਐਪ ਅਤੇ ਸਾਡੇ ਲੀਡਰ ਉਪਕਰਣ ਵਰਗੇ ਪੇਟੀਐਮ ਕਿਊਆਰ, ਸਾਉਂਡ ਬਾਕਸ, ਕਾਰਡ ਮਸ਼ੀਨ ਹਮੇਸ਼ਾ ਦੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਕੰਮ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਨੋਡਲ ਖਾਤੇ ਨੂੰ ਐਕਸਿਸ ਬੈਂਕ ਵਿੱਚ ਖਾਤਾ ਬਣਾਉਣਾ (ਏਸਕ੍ਰੋ ਖੋਲ੍ਹਣ) ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਦੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਨਿਰਬਾਧੀ ਸਮੱਸਿਆ ਦਾ ਹੱਲ ਹੋਵੇਗਾ। ਅਸੀਂ ਦੇਸ਼ ਦੀ ਵਿੱਤੀ ਸੰਗ੍ਰਹਿ ਯਾਤਰਾ ਵਿੱਚ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਯੋਗਦਾਨ ਦੇਣ ਵਾਲੇ ਭਾਰਤੀ ਲਈ ਸਸ਼ਕਤ ਬਣਾਉਣਾ ਜਾਰੀ ਰੱਖਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰਦੇ ਹਾਂ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *