ਪੰਜਾਬੀ ਗਾਇਕ ਹੰਸ ਰਾਜ ਦੀ ਟਿਕਟ ਕੱਟੀ, ਭਾਜਪਾ ਨੇ ਤਿੰਨ ਸਾਬਕਾ ਮੇਅਰਾਂ ‘ਤੇ ਪ੍ਰਗਟਾਇਆ ਭਰੋਸਾ

Uncategorized

ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ: ਭਾਜਪਾ ਨੇ ਸੂਫ਼ੀ ਗਾਇਕ ਹੰਸ ਰਾਜ ਦੀ ਛੁੱਟੀ ਕਰਦਿਆਂ ਦਿੱਲੀ ਦੀਆਂ ਸਾਰੀਆਂ ਸੱਤ ਲੋਕ ਸਭਾ ਸੀਟਾਂ ਲਈ ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। 195 ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ਦੀ ਪਹਿਲੀ ਸੂਚੀ ਵਿੱਚ ਦਿੱਲੀ ਦੀਆਂ ਪੰਜ ਸੀਟਾਂ ਲਈ ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ਦੇ ਨਾਵਾਂ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਆਈ ਭਾਜਪਾ ਦੀ ਦੂਜੀ ਸੂਚੀ ਵਿੱਚ ਦੋ ਹੋਰ ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ਦੇ ਨਾਵਾਂ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਹੰਸ ਰਾਜ ਹੰਸ ਦਾ ਨਾਂ ਸ਼ਾਮਲ ਨਹੀਂ ਹੈ।

ਇਸ ਵਾਰ ਭਾਜਪਾ ਨੇ ਮਨੋਜ ਤਿਵਾਰੀ ਨੂੰ ਛੱਡ ਕੇ ਦਿੱਲੀ ਦੀਆਂ ਸਾਰੀਆਂ ਸੀਟਾਂ ‘ਤੇ ਨਵੇਂ ਉਮੀਦਵਾਰ ਖੜ੍ਹੇ ਕੀਤੇ ਹਨ। ਧਿਆਨ ਯੋਗ ਹੈ ਕਿ ਭਾਜਪਾ ਨੇ ਦਿੱਲੀ ਵਿੱਚ ਤਿੰਨ ਸਾਬਕਾ ਮੇਅਰਾਂ ਨੂੰ ਮੈਦਾਨ ਵਿੱਚ ਉਤਾਰਿਆ ਹੈ। ਯੋਗਿੰਦਰ ਚੰਦੋਲੀਆ ਜਿੱਥੇ ਏਕੀਕ੍ਰਿਤ ਨਿਗਮ ਵਿੱਚ ਸਥਾਈ ਕਮੇਟੀ ਦੇ ਚੇਅਰਮੈਨ ਰਹਿ ਚੁੱਕੇ ਹਨ, ਉੱਥੇ ਹੀ ਉਹ ਏਕੀਕਰਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਉੱਤਰੀ ਨਿਗਮ ਵਿੱਚ ਮੇਅਰ ਵੀ ਰਹਿ ਚੁੱਕੇ ਹਨ।

ਇਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਪੂਰਬੀ ਨਿਗਮ ਦੇ ਸਾਬਕਾ ਮੇਅਰ ਹਰਸ਼ ਮਲਹੋਤਰਾ ਨੂੰ ਪੂਰਬੀ ਦਿੱਲੀ ਤੋਂ ਟਿਕਟ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਭਾਜਪਾ ਨੇ ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ਦੀ ਪਹਿਲੀ ਸੂਚੀ ਵਿੱਚ ਪੱਛਮੀ ਦਿੱਲੀ ਤੋਂ ਸਾਬਕਾ ਮੇਅਰ ਕਮਲਜੀਤ ਸਹਿਰਾਵਤ ਨੂੰ ਮੈਦਾਨ ਵਿੱਚ ਉਤਾਰਿਆ ਹੈ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਯੋਗੇਂਦਰ ਚੰਦੋਲੀਆ ਮੱਧ ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਕਰੋਲ ਬਾਗ ਵਿਧਾਨ ਸਭਾ ਹਲਕੇ ਤੋਂ ਚੋਣ ਲੜਦੇ ਰਹੇ ਹਨ, ਪਰ ਉਹ ਜਿੱਤ ਨਹੀਂ ਸਕੇ ਹਨ। ਉਹ ਦੋ ਵਾਰ ਨਿਗਮ ਚੋਣਾਂ ਜਿੱਤ ਕੇ ਕੌਂਸਲਰ ਬਣ ਚੁੱਕੇ ਹਨ। ਯੋਗਿੰਦਰ ਚੰਦੋਲੀਆ ਦੀ ਉਮਰ 56 ਸਾਲ ਹੈ।

ਧਿਆਨ ਯੋਗ ਹੈ ਕਿ ਭਾਜਪਾ ਦੀ ਪਹਿਲੀ ਸੂਚੀ ਸਾਹਮਣੇ ਆਉਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਪੂਰਬੀ ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਸੰਸਦ ਮੈਂਬਰ ਗੌਤਮ ਗੰਭੀਰ ਨੇ ਰਾਜਨੀਤੀ ਤੋਂ ਸੰਨਿਆਸ ਲੈਣ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਸੀ। ਇਸ ਵਾਰ ਭਾਜਪਾ ਨੇ ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ ਸੀਟ ਤੋਂ ਸਾਬਕਾ ਕੇਂਦਰੀ ਮੰਤਰੀ ਸੁਸ਼ਮਾ ਸਵਰਾਜ ਦੀ ਬੇਟੀ ਬੰਸੁਰੀ ਸਵਰਾਜ ਨੂੰ ਲੋਕ ਸਭਾ ਚੋਣਾਂ ਲਈ ਟਿਕਟ ਦਿੱਤੀ ਹੈ।

ਚਾਂਦਨੀ ਚੌਕ- ਪ੍ਰਵੀਨ ਖੰਡੇਲਵਾਲ

ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ— ਬੰਸਰੀ ਸਵਰਾਜ

ਉੱਤਰ ਪੂਰਬੀ ਦਿੱਲੀ— ਮਨੋਜ ਤਿਵਾਰੀ

ਦੱਖਣੀ ਦਿੱਲੀ- ਰਾਮਵੀਰ ਸਿੰਘ ਬਿਧੂੜੀ

ਪੱਛਮੀ ਦਿੱਲੀ— ਕਾਮਜੀਤ ਸਹਿਰਾਵਤ

ਪੂਰਬੀ ਦਿੱਲੀ— ਹਰਸ਼ ਮਲਹੋਤਰਾ

ਉੱਤਰ ਪੱਛਮੀ ਦਿੱਲੀ- ਯੋਗੇਂਦਰ ਚੰਦੋਲੀਆ

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *