ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ਮਿਊਜ਼ਿਕ ਐਂਡ ਫਿਲਮ ਫੈਸਟੀਵਲ ਚ ਪਹੁੰਚੇ ਨਵਾਜ਼ੂਦੀਨ ਸਿੱਦੀਕੀ

ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ

ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ, ਬੋਲੇ ਪੰਜਾਬ ਬਿਉਰੋ: ਚੌਥੇ ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ਮਿਊਜ਼ਿਕ ਐਂਡ ਫਿਲਮ ਫੈਸਟੀਵਲ (CMFF) ਦੇ ਦੂਜੇ ਦਿਨ ਫਿਲਮ ਅਤੇ ਸੰਗੀਤ ਉਦਯੋਗ ਦੀਆਂ ਕੁਝ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਹਸਤੀਆਂ ਨੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਭਰਪੂਰ ਸੈਸ਼ਨਾਂ ਵਿੱਚ ਹਿੱਸਾ ਲਿਆ ਅਤੇ ਪੇਸ਼ਕਾਰੀਆਂ ਦਿੱਤੀਆਂ। ਮਸ਼ਹੂਰ ਅਦਾਕਾਰ ਨਵਾਜ਼ੂਦੀਨ ਸਿੱਦੀਕੀ, ਪ੍ਰਦੀਪ ਸਿੰਘ ਰਾਵਤ, ਗੋਵਿੰਦ ਨਾਮਦੇਵ, ਵਿਨੈ ਪਾਟਕਰ, ਅਕਰਸ਼ ਅਲਘ, ਜੈਪਰਕਾਸ਼ ਸ਼ਾਅ , ਬਿੰਨੂ ਢਿੱਲੋਂ, ਚੰਦਨ ਪਰਭਾਕਰ ਅਤੇ ਕਿਰਨ ਜੁਨੇਜਾ ਆਦਿ ਕਲਾਕਾਰਾਂ ਨੇ ਫੈਸਟੀਵਲ ਵਿੱਚ ਹਿੱਸਾ ਲਿਆ।

ਫੈਸਟੀਵਲ ਦੇ ਦੂਜੇ ਦਿਨ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀਆਂ ਫਿਲਮਾਂ ਅਤੇ ਲਘੂ ਫਿਲਮਾਂ ਦੀ ਸਕਰੀਨਿੰਗ ਕੀਤੀ ਗਈ, ਜੋ ਜਾਣਕਾਰੀ ਭਰਪੂਰ ਮਾਹੌਲ ਵਿੱਚ ਡੂੰਘਾ ਯੋਗਦਾਨ ਪਾਉਂਦੀਆਂ ਹਨ।ਇਸ ਵਿੱਚ ਫਿਲਮ ਉਦਯੋਗ ਦੇ ਭਵਿੱਖ, ਫਿਲਮ ਨਿਰਮਾਤਾਵਾਂ ਨੂੰ ਦਰਪੇਸ਼ ਚੁਣੌਤੀਆਂ ਅਤੇ ਕਹਾਣੀ ਸੁਣਾਉਣ ਦੀ ਮਹੱਤਤਾ ਬਾਰੇ ਚਰਚਾ ਕੀਤੀ ਗਈ।

ਫਿਲਮ ਫੈਸਟੀਵਲ ਦੇ ਫੈਸਟੀਵਲ ਡਾਇਰੈਕਟਰ, ਰਾਜੇਸ਼ ਸ਼ਰਮਾ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ਸੰਗੀਤ ਅਤੇ ਫਿਲਮ ਫੈਸਟੀਵਲ ਨੂੰ ਮਿਲੇ ਉਤਸ਼ਾਹ ਨਾਲ ਅਸੀਂ ਬਹੁਤ ਖੁਸ਼ ਹਾਂ। ਸਾਡਾ ਉਦੇਸ਼ ਹਮੇਸ਼ਾ ਉੱਭਰਦੇ ਪ੍ਰਤਿਭਾ ਅਤੇ ਸਥਾਪਿਤ ਕਲਾਕਾਰਾਂ ਨੂੰ ਇੱਕ ਪਲੇਟਫਾਰਮ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਨਾ ਰਿਹਾ ਹੈ।” ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਪ੍ਰਤਿਭਾਸ਼ਾਲੀ ਵਿਅਕਤੀਆਂ ਨੂੰ ਫਿਲਮ ਨਿਰਮਾਣ ਦੀ ਕਲਾ ਦਾ ਜਸ਼ਨ ਮਨਾਉਣ ਲਈ ਇਕੱਠੇ ਹੁੰਦੇ ਦੇਖਣਾ ਪ੍ਰੇਰਨਾਦਾਇਕ ਰਿਹਾ ਹੈ।

ਇਸ ਮੌਕੇ ‘ਤੇ ਆਪਣੇ ਵਿਚਾਰ ਪ੍ਰਗਟ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਅਦਾਕਾਰ ਨਵਾਜ਼ੂਦੀਨ ਸਿੱਦੀਕੀ ਨੇ ਕਿਹਾ, ”ਇਕ ਅਭਿਨੇਤਾ ਹੋਣ ਦੇ ਨਾਤੇ ਇਹ ਬਹੁਤ ਜ਼ਰੂਰੀ ਹੈ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਉਸ ਕੰਮ ਪ੍ਰਤੀ 100 ਫੀਸਦੀ ਈਮਾਨਦਾਰ ਰਹੋ, ਜਿਸ ਬਾਰੇ ਤੁਹਾਨੂ ਜਨੂੰਨ ਹੈ। ਮੈਂ ਉਸ ਕੰਮ ਨੂੰ ਕਦੇ ਨਹੀਂ ਛੱਡਦਾ ਜਿਸ ਨਾਲ ਜੀਵਨ ਦਾ ਮਕਸਦ ਮਿਲਦਾ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *