ਕਰੋੜਪਤੀ ਕਾਰੋਬਾਰੀ ਪੈਸਿਆਂ ਦੀ ਖਾਤਿਰ ਬਣਿਆ ਕਿੰਨਰਾਂ ਦਾ ਮੁਖੀ

ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ਨੈਸ਼ਨਲ ਪੰਜਾਬ

ਗਾਜ਼ੀਆਬਾਦ, ਬੋਲੇ ਪੰਜਾਬ ਬਿਉਰੋ: ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਨਾਲ ਲੱਗਦੇ ਗਾਜ਼ੀਆਬਾਦ ‘ਚ ਇਕ ਅਜਿਹਾ ਮਾਮਲਾ ਸਾਹਮਣੇ ਆਇਆ ਹੈ। ਇੱਕ ਵਿਅਕਤੀ ਚੰਗਾ ਕਾਰੋਬਾਰ ਚਲਾ ਰਿਹਾ ਸੀ ਪਰ ਜ਼ਿਆਦਾ ਪੈਸੇ ਦੇ ਲਾਲਚ ਵਿੱਚ ਕਾਰੋਬਾਰੀ ਨੇ ਕੁਝ ਸਾਲ ਪਹਿਲਾਂ ਆਪਣਾ ਲਿੰਗ ਬਦਲ ਲਿਆ ਅਤੇ ਕਿੰਨਰ ਬਣ ਗਿਆ। ਕਿੰਨਰ ਬਣਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਹ ਵਿਅਕਤੀ ਗਾਜ਼ੀਆਬਾਦ ਵਿੱਚ ਕਿੰਨਰਾਂ ਦਾ ਆਗੂ ਵੀ ਬਣ ਗਿਆ। ਪਰ, ਇਸ ਸਾਲ ਫਰਵਰੀ ਵਿੱਚ, ਕਿੰਨਰਾਂ ਦੇ ਕਾਰੋਬਾਰੀ ਆਗੂ ਦੀ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ।
ਇੱਕ ਵਪਾਰੀ ਕਿੰਨਰਾਂ ਦਾ ਆਗੂ ਕਿਵੇਂ ਬਣਿਆ?
ਮ੍ਰਿਤਕ ਵਪਾਰੀ ਦੇ ਪੁੱਤਰ ਅਮਨ ਨੇ ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਦਿੱਤੀ ਆਪਣੀ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ‘ਚ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਬੁੱਧਵਾਰ ਦੁਪਹਿਰ ਕਰੀਬ 3 ਵਜੇ ਤਿੰਨ ਬਦਮਾਸ਼ ਉਸ ਦੇ ਘਰ ਪਹੁੰਚੇ ਅਤੇ ਉਸ ਦੇ ਪਿਤਾ ਦੇ ਦੋਸਤ ਲੱਲਾ ਦਾ ਨਾਂ ਲੈ ਕੇ ਦਰਵਾਜ਼ਾ ਖੋਲ੍ਹ ਦਿੱਤਾ। ਬਦਮਾਸ਼ਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਲੱਲਾ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਲਈ ਪੈਸੇ ਭੇਜੇ ਸਨ। ਜਿਵੇਂ ਹੀ ਮੇਰੇ ਛੋਟੇ ਭਰਾ ਅਹਦ ਨੇ ਦਰਵਾਜ਼ਾ ਖੋਲ੍ਹਿਆ, ਬਦਮਾਸ਼ਾਂ ਨੇ ਆਪਣੀ ਬੰਦੂਕ ਉਸ ਵੱਲ ਇਸ਼ਾਰਾ ਕਰ ਦਿੱਤੀ। ਲੁਟੇਰਿਆਂ ਨੇ ਪਿਸਤੌਲ ਦੇ ਬੱਟ ਨਾਲ ਹਮਲਾ ਕਰਕੇ ਮੇਰੇ ਭਰਾ ਨੂੰ ਜ਼ਖਮੀ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਲੁਟੇਰਿਆਂ ਨੇ ਘਰ ਲੁੱਟਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤਾ।

ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਸਦੇ ਚੇਲੇ ਉਸਦੇ ਪਰਿਵਾਰ ਦੀ ਦੌਲਤ ਵੱਲ ਧਿਆਨ ਦਿੰਦੇ ਹਨ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਕਾਰੋਬਾਰੀ ਦੀ ਮੌਤ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਸ ਦਾ ਬੇਟਾ ਅਤੇ ਪਤਨੀ ਉਸ ਦਾ ਸਕਰੈਪ ਦਾ ਕਾਰੋਬਾਰ ਕਰਨ ਲੱਗੇ ਤਾਂ ਅਚਾਨਕ ਅਜਿਹੀ ਘਟਨਾ ਵਾਪਰ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਜਿਸ ਨੂੰ ਸੁਣ ਕੇ ਤੁਹਾਡੇ ਹੋਸ਼ ਉੱਡ ਜਾਣਗੇ।
ਪ੍ਰਤਾਪ ਵਿਹਾਰ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਵਪਾਰੀ ਦੇ ਘਰ ਦਿਨ ਦਿਹਾੜੇ ਬਦਮਾਸ਼ਾਂ ਨੇ ਵੱਡੀ ਲੁੱਟ ਦੀ ਵਾਰਦਾਤ ਨੂੰ ਅੰਜਾਮ ਦਿੱਤਾ। ਗਾਜ਼ੀਆਬਾਦ ਦੇ ਇਸ ਸਕਰੈਪ ਕਾਰੋਬਾਰੀ ਦੇ ਘਰ ‘ਤੇ ਦਿਨ-ਦਿਹਾੜੇ ਲੁਟੇਰਿਆਂ ਨੇ ਹਮਲਾ ਕੀਤਾ, ਉਸ ਦੀ ਪਤਨੀ ਅਤੇ ਪੁੱਤਰ ਨੂੰ ਬੰਦੂਕ ਦੀ ਨੋਕ ‘ਤੇ ਬੰਧਕ ਬਣਾ ਲਿਆ ਅਤੇ 20 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦੇ ਗਹਿਣੇ ਅਤੇ 14 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦੀ ਨਕਦੀ ਲੁੱਟ ਲਈ। ਵਾਰਦਾਤ ਨੂੰ ਅੰਜਾਮ ਦੇਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਜਦੋਂ ਬਦਮਾਸ਼ ਉੱਥੋਂ ਨਿਕਲਣ ਲੱਗੇ ਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਘਰ ਦੇ ਸਾਰੇ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਹੱਥ-ਪੈਰ ਬੰਨ੍ਹ ਦਿੱਤੇ ਅਤੇ ਫਰਾਰ ਹੋ ਗਏ।
ਗਾਜ਼ੀਆਬਾਦ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਖੁਲਾਸਾ ਕੀਤਾ ਹੈ ਕਿ ਕਾਰੋਬਾਰੀ ਦਾ ਪਿਤਾ ਲਿੰਗ ਤਬਦੀਲੀ ਕਰਵਾ ਕੇ ਕਿੰਨਰਾਂ ਦਾ ਨੇਤਾ ਬਣ ਗਿਆ ਸੀ ਅਤੇ ਫਰਵਰੀ ਮਹੀਨੇ ਵਿੱਚ ਉਸਦੀ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ ਸੀ। ਕਾਰੋਬਾਰੀ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰਕ ਮੈਂਬਰਾਂ ਨੇ ਉਸ ਦੇ ਚੇਲਿਆਂ ‘ਤੇ ਸ਼ੱਕ ਜ਼ਾਹਰ ਕੀਤਾ ਹੈ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ‘ਚੋਂ ਤਿੰਨ ਖਿਲਾਫ ਮਾਮਲਾ ਦਰਜ ਕਰ ਲਿਆ ਹੈ। ਇਸ ਸਬੰਧੀ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਦੋ ਮੁਲਜ਼ਮਾਂ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾਰ ਕਰ ਲਿਆ ਹੈ।
ਗਾਜ਼ੀਆਬਾਦ ਦੇ ਪ੍ਰਤਾਪ ਵਿਹਾਰ ਦੇ ਡੀ-ਬਲਾਕ ਦੇ ਰਹਿਣ ਵਾਲੇ ਚੰਦ ਉਰਫ ਚੰਦਾ ਦੀ ਫਰਵਰੀ ਮਹੀਨੇ ਬੀਮਾਰੀ ਕਾਰਨ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ ਸੀ। ਉਹ ਆਪਣੇ ਪਿੱਛੇ 40 ਸਾਲਾ ਪਤਨੀ ਇਕਬਾਲ ਜਹਾਂ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਦੋ ਪੁੱਤਰ ਅਤੇ ਇਕ ਧੀ ਛੱਡ ਗਏ ਹਨ। ਕਾਰੋਬਾਰੀ ਦਾ ਵੱਡਾ ਬੇਟਾ 23 ਸਾਲਾ ਅਮਨ ਨੋਇਡਾ ਵਿੱਚ ਸਕਰੈਪ ਦਾ ਕਾਰੋਬਾਰ ਕਰਨ ਦੇ ਨਾਲ-ਨਾਲ ਕਾਨੂੰਨ ਦੀ ਪੜ੍ਹਾਈ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਧੀ ਬੀਬੀਏ ਦੀ ਪੜ੍ਹਾਈ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ ਜਦਕਿ 13 ਸਾਲ ਦਾ ਛੋਟਾ ਬੇਟਾ ਅਹਿਦ ਨੌਵੀਂ ਜਮਾਤ ਵਿੱਚ ਪੜ੍ਹ ਰਿਹਾ ਹੈ।
ਗਾਜ਼ੀਆਬਾਦ ਪੁਲਿਸ ਮੁਤਾਬਕ ਪਰਿਵਾਰਕ ਮੈਂਬਰਾਂ ਨੂੰ ਚੰਦਾ ਦੇ ਚੇਲੇ ਲੱਲਾ ‘ਤੇ ਇਸ ਘਟਨਾ ਨੂੰ ਅੰਜਾਮ ਦੇਣ ਦਾ ਸ਼ੱਕ ਹੈ। ਚੰਦਾ ਕਿੰਨਰਾਂ ਦਾ ਆਗੂ ਸੀ ਤੇ ਲੱਲਾ ਢੋਲਕ ਵਜਾਉਂਦਾ ਸੀ। ਚੰਦਾ ਦੀ ਮੌਤ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਲੱਲਾ ਨੂੰ ਉਸ ਦੁਆਰਾ ਕਮਾਈ ਗਈ ਦੌਲਤ ਵਿੱਚ ਹਿੱਸਾ ਮਿਲਣ ਦੀ ਉਮੀਦ ਸੀ, ਪਰ ਚੰਦਾ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰ ਨੇ ਆਪਣਾ ਹਿੱਸਾ ਦੇਣ ਤੋਂ ਇਨਕਾਰ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਇਸੇ ਦੌਰਾਨ ਲੱਲਾ ਨੂੰ ਪਤਾ ਲੱਗਾ ਕਿ ਚੰਦ ਦੀ ਪਤਨੀ ਨੇ ਮਕਾਨ ਵੇਚ ਦਿੱਤਾ ਹੈ ਅਤੇ ਪੈਸੇ ਘਰ ਵਿੱਚ ਪਏ ਹਨ। ਇਸ ਕਾਰਨ ਲੱਲਾ ਨੇ ਯੋਜਨਾ ਤਿਆਰ ਕਰਕੇ ਘਰ ‘ਚ ਦਾਖਲ ਹੋ ਕੇ ਲੁੱਟ ਦੀ ਵਾਰਦਾਤ ਨੂੰ ਅੰਜਾਮ ਦਿੱਤਾ। ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਦੇ ਆਧਾਰ ‘ਤੇ ਇਸਲਾਮ ਅਤੇ ਹਿਲਾਲ ਖਿਲਾਫ ਲੁੱਟ ਦਾ ਮਾਮਲਾ ਦਰਜ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *