ਬੀਐਸਆਈਲਰਨਿੰਗ, ਆਸਟਰੇਲੀਆਨੇਚੰਡੀਗੜ੍ਹਵਿੱਚਆਸਟ੍ਰੇਲੀਅਨਯੋਗਤਾਵਾਂਪ੍ਰਦਾਨਕਰਨਲਈਆਰੀਅਨਜ਼ਗਰੁੱਪਆਫ਼ਕਾਲਜਿਜ਼, ਭਾਰਤਨਾਲਐਮਓਯੂਉੱਤੇਹਸਤਾਖਰਕੀਤੇ

ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ਪੰਜਾਬ

ਮੋਹਾਲੀ, 19 ਅਪ੍ਰੈਲ,ਬੋਲੇ ਪੰਜਾਬ ਬਿਓਰੋ:

ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ (ਭਾਰਤ), ਮਿਤੀ: ਬੀ.ਐਸ.ਆਈ ਲਰਨਿੰਗ (ਆਰ.ਟੀ.ਓ. 21371) ਅਤੇ ਆਰੀਅਨਜ਼ ਗਰੁੱਪ ਆਫ਼ ਕਾਲਜਿਜ਼ ਨੇ ਕੈਨ ਐਂਡ ਐਬਲ ਐਡਵਾਈਜ਼ਰੀ ਦੇ ਸਹਿਯੋਗ ਨਾਲ ਭਾਰਤੀ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਲਈ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਅਨ ਯੋਗਤਾਵਾਂ ਨੂੰ ਅੱਗੇ ਵਧਾਉਣ ਦੇ ਮੌਕੇ ਪੈਦਾ ਕਰਨ ਲਈ ਦਿਲਚਸਪੀ ਦੇ ਪ੍ਰਗਟਾਵੇ (ਈਓਆਈ) ‘ਤੇ ਦਸਤਖਤ ਕਰਨ ਦਾ ਮਾਣ ਨਾਲ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ। ਬੀ.ਐਸ.ਆਈ ਲਰਨਿੰਗ (ਆਰ.ਟੀ.ਓ.  21371), ਇੱਕ ਸਿੱਖਣ ਦਾ ਤਜਰਬਾ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਨ ਲਈ ਵਚਨਬੱਧ ਹੈ ਜੋ ਤੁਹਾਡੇ ਲੋਕਾਂ ਅਤੇ ਤੁਹਾਡੀ ਸੰਸਥਾ ਦੋਵਾਂ ਲਈ ਲਾਹੇਵੰਦ ਤਬਦੀਲੀ ਲਿਆਉਂਦਾ ਹੈ। ਬੀ.ਐਸ.ਆਈ ਲਰਨਿੰਗ ਦਾ ਉਦੇਸ਼ ਅਜਿਹੇ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮਾਂ ਨੂੰ ਵਿਕਸਤ ਕਰਨਾ ਹੈ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਨਾ ਸਿਰਫ਼ ਤੁਹਾਡੇ ਲੋਕਾਂ ਅਤੇ ਉਹਨਾਂ ਦੀ ਕਾਰਗੁਜ਼ਾਰੀ ‘ਤੇ, ਸਗੋਂ ਕੰਪਨੀ ਦੇ ਹੇਠਲੇ-ਲਾਈਨ ਨਤੀਜਿਆਂ ‘ਤੇ ਮਾਪਣਯੋਗ ਪ੍ਰਭਾਵ ਹੋਵੇ।

ਆਰੀਅਨਜ਼ ਗਰੁੱਪ ਆਫ਼ ਕਾਲਜਿਜ਼ ਅੱਠ ਵਿਦਿਅਕ ਸੰਸਥਾਵਾਂ ਦੇ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਕਨਸੋਰਟੀਅਮ ਵਜੋਂ ਖੜ੍ਹਾ ਹੈ, ਜੋ ਇੰਜੀਨੀਅਰਿੰਗ ਤੋਂ ਲੈ ਕੇ ਕਾਨੂੰਨ ਤੱਕ, ਅਤੇ ਕਾਰੋਬਾਰ ਤੋਂ ਨਰਸਿੰਗ ਤੱਕ ਦੇ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮਾਂ ਦੀ ਵਿਭਿੰਨ ਸ਼੍ਰੇਣੀ ਦੀ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਉੱਚ-ਗੁਣਵੱਤਾ ਵਾਲੀ ਸਿੱਖਿਆ ਪ੍ਰਤੀ ਦ੍ਰਿੜ ਵਚਨਬੱਧਤਾ ਦੇ ਨਾਲ, ਆਰੀਅਨਜ਼ ਗਰੁੱਪ ਅਕਾਦਮਿਕ ਉੱਤਮਤਾ ਅਤੇ ਪੇਸ਼ੇਵਰ ਤਿਆਰੀ ਦਾ ਸਮਾਨਾਰਥੀ ਬਣ ਗਿਆ ਹੈ। ਇਸ EoI ‘ਤੇ ਹਸਤਾਖਰ ਕਰਨ ਦਾ ਮੁੱਖ ਉਦੇਸ਼ ਕਾਰੋਬਾਰ, ਲੀਡਰਸ਼ਿਪ ਅਤੇ ਪ੍ਰਬੰਧਨ, ਪ੍ਰੋਜੈਕਟ ਪ੍ਰਬੰਧਨ, ਪ੍ਰਚੂਨ ਅਤੇ ਪਰਾਹੁਣਚਾਰੀ, ਅਤੇ ਤੰਦਰੁਸਤੀ ਵਿੱਚ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆਈ ਹੁਨਰ ਅਤੇ ਯੋਗਤਾਵਾਂ ਦੀ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਕਰਨ ਲਈ ਇੱਕ ਸੰਭਾਵੀ ਸਹਿਯੋਗ ਦੀ ਖੋਜ ਕਰਨਾ ਹੈ।

 “ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਅਤੇ ਭਾਰਤ ਇੱਕ ਮਜ਼ਬੂਤ ​​ਸਬੰਧ ਸਾਂਝੇ ਕਰਦੇ ਹਨ, ਅਤੇ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆਈ ਵਿਦਿਅਕ ਸੰਸਥਾਵਾਂ ਡਿਜੀਟਲ ਸਿਹਤ ਸੰਭਾਲ ਅਤੇ ਨਵਿਆਉਣਯੋਗ ਊਰਜਾ ਵਰਗੇ ਉਭਰ ਰਹੇ ਡੋਮੇਨਾਂ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਵਿਸ਼ਾਲ ਕਾਰਜਬਲ ਨੂੰ ਹੁਨਰ ਸਿਖਲਾਈ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਨ ਲਈ ਇਸ ਸਾਂਝੇਦਾਰੀ ਦਾ ਲਾਭ ਉਠਾਉਣ ਲਈ ਤਿਆਰ ਹਨ। ਇਸ ਟੀਚੇ ਨੂੰ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਲਈ, ਬੀ.ਐਸ.ਆਈ ਲਰਨਿੰਗ ਮਾਰਕੀਟ ਸਾਖਰਤਾ ਅਤੇ ਹੁਨਰ ਭਾਈਵਾਲੀ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਭਾਰਤ ਦਾ ਦੌਰਾ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ। ਆਰੀਅਨਜ਼ ਗਰੁੱਪ ਆਫ਼ ਕਾਲਜਿਜ਼ ਅਤੇ ਕਲਾ ਫਿਲਿਪ, ਸੀਈਓ, ਬੀਐਸਆਈ ਲਰਨਿੰਗ ਸਾਡੇ ਵਿਚਕਾਰ ਸਹਿਯੋਗ ਦਾ ਉਦੇਸ਼ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਦੇ ਲਈ ਸਿੱਖਿਆ, ਨਵੀਨਤਾ ਅਤੇ ਆਰਥਿਕ ਵਿਕਾਸ ਵਿੱਚ ਮਾਰਗ ਬਣਾਉਣਾ ਹੈ।

ਡਾ. ਅੰਸ਼ੂ ਕਟਾਰੀਆ, ਚੇਅਰਮੈਨ, ਆਰੀਅਨਜ਼ ਗਰੁੱਪ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ, ਕੈਨੇਡਾ, ਅਮਰੀਕਾ, ਯੂਕੇ ਆਦਿ ਸਮੇਤ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਦੇਸ਼ਾਂ ਵਿੱਚ ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ‘ਤੇ ਪਾਬੰਦੀਆਂ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਲਈ ਅਜਿਹੇ ਦੇਸ਼ਾਂ ਦਾ ਵੀਜ਼ਾ ਲੈਣਾ ਔਖਾ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ। ਉੱਤਰੀ ਭਾਰਤ ਦੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਲਈ ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ਵਿੱਚ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆਈ ਹੁਨਰ ਸਿੱਖਿਆ ਹਾਸਲ ਕਰਨਾ ਇੱਕ ਵੱਡਾ ਮੌਕਾ ਹੋਵੇਗਾ। ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਆਰੀਅਨਜ਼ ਗਰੁੱਪ ਆਫ਼ ਕਾਲਜਿਜ਼ ਵਿੱਚ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਅਨ ਸਕਿੱਲ ਕੋਰਸਾਂ ਦਾ ਅਧਿਐਨ ਕਰਦੇ ਸਮੇਂ ਲਾਗਤ ਅਤੇ ਸਮੇਂ ਦੀ ਬੱਚਤ ਕਰਨ ਦੇ ਯੋਗ ਹੋਣਗੇ। ਉਸਨੇ ਇਹ ਵੀ ਕਿਹਾ ਕਿ ਆਰੀਅਨਜ਼ ਨਰਸਿੰਗ, ਫਾਰਮੇਸੀ ਅਤੇ ਪੈਰਾ-ਮੈਡੀਕਲ ਕੋਰਸਾਂ ਦੀ ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਮੰਗ ਹੈ ਅਤੇ ਅਸੀਂ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਤੋਂ ਬੀ.ਐੱਸ.ਆਈ ਲਰਨਿੰਗ ਦੀ ਮਦਦ ਨਾਲ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੂੰ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆਈ ਹੁਨਰ ਸਿੱਖਿਆ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਨਾ ਪਸੰਦ ਕਰਾਂਗੇ।”

“ਸਿੱਖਿਆ ਦੇ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਮੁੱਲ ਜੋੜਨ ਦੀ ਸਾਡੀ ਚੱਲ ਰਹੀ ਵਚਨਬੱਧਤਾ ਦੇ ਹਿੱਸੇ ਵਜੋਂ, ਅਸੀਂ ਭਾਰਤੀ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੂੰ ਉਹਨਾਂ ਦੀ ਦਿਲਚਸਪੀ ਅਨੁਸਾਰ ਇੱਕ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਚੁਣਨ ਦਾ ਮੌਕਾ ਦੇਣ ਲਈ BSI ਅਤੇ ਆਰੀਅਨ ਗਰੁੱਪ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਸਹਿਯੋਗ ਦਾ ਸਮਰਥਨ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਖੁਸ਼ ਹਾਂ ਅਤੇ ਉਹਨਾਂ ਨੂੰ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਪੱਧਰ ‘ਤੇ ਪ੍ਰਵਾਨਿਤ ਗਿਆਨ ਅਤੇ ਇੱਕ ਸੰਬੰਧਿਤ ਸਰਟੀਫਿਕੇਟ ਦਿੱਤਾ।” ਸ੍ਰੀ ਮੁਨੀਸ਼ ਅਰੋੜਾ, ਮੈਨੇਜਿੰਗ ਪਾਰਟਨਰ, ਸਮਰੱਥ ਅਤੇ ਸਲਾਹਕਾਰ ਸ਼ਾਮਲ ਕੀਤਾ ਗਿਆ। ।

ਇਹ ਸਹਿਯੋਗ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਅਨ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ-ਇੰਡੀਆ ਫਿਊਚਰ ਸਕਿਲਜ਼ ਇਨੀਸ਼ੀਏਟਿਵ (ਐਫ ਐਸ ਆਈ) ਦਾ ਇੱਕ ਯਤਨ ਹੈ ਜਿਸਦਾ ਉਦੇਸ਼ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਹੁਨਰ ਪ੍ਰਦਾਤਾਵਾਂ ਅਤੇ ਭਾਰਤੀ ਹੁਨਰ ਸੰਸਥਾਵਾਂ ਵਿਚਕਾਰ ਸਹਿਯੋਗ ਦੀ ਸਹੂਲਤ ਦੇਣਾ ਹੈ।

ਇਹ ਸਹਿਯੋਗ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਅਨ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ-ਇੰਡੀਆ ਫਿਊਚਰ ਸਕਿੱਲ ਇਨੀਸ਼ੀਏਟਿਵ (ਐਫ ਐਸ ਆਈ) ਦਾ ਇੱਕ ਯਤਨ ਹੈ ਜਿਸਦਾ ਉਦੇਸ਼ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਹੁਨਰ ਪ੍ਰਦਾਤਾਵਾਂ ਅਤੇ ਭਾਰਤੀ ਹੁਨਰ ਸੰਸਥਾਵਾਂ ਵਿਚਕਾਰ ਸਹਿਯੋਗ ਦੀ ਸਹੂਲਤ ਦੇਣਾ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *