1 ਕਰੋੜ 40 ਲੱਖ ਦੀ ਅਫੀਮ ਸਮੇਤ ਪਿਓ-ਪੁੱਤ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ

ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ਨੈਸ਼ਨਲ ਪੰਜਾਬ

ਬੋਲੇ ਪੰਜਾਬ ਬਿਓਰੋ: ਥਾਣਾ ਗਿਦੌਰ ਦੀ ਪੁਲਿਸ ਨੇ 1 ਕਰੋੜ 40 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦੀ ਅਫੀਮ ਦੀ ਤਸਕਰੀ ਦੇ ਦੋਸ਼ ‘ਚ ਪਿਓ-ਪੁੱਤ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਮੁਲਜ਼ਮਾਂ ਕੋਲੋਂ 28 ਕਿਲੋ 85 ਗ੍ਰਾਮ ਅਫੀਮ ਅਤੇ ਦੋ ਮੋਬਾਈਲ ਬਰਾਮਦ ਕੀਤੇ ਹਨ। ਇਹ ਦੋਵੇਂ ਬਾਹਰੋਂ ਅਫੀਮ ਮੰਗਵਾਉਂਦੇ ਸਨ, ਇਸ ਨੂੰ ਤਿਆਰ ਕਰਕੇ ਪੰਜਾਬ, ਹਰਿਆਣਾ ਸਮੇਤ ਹੋਰ ਸੂਬਿਆਂ ਨੂੰ ਭੇਜਦੇ ਸਨ। ਮੁਲਜ਼ਮਾਂ ਵਿੱਚ ਮਹਿੰਦਰ ਦਾਂਗੀ ਅਤੇ ਉਸਦਾ ਪੁੱਤਰ ਦੀਪੇਂਦਰ ਦਾਂਗੀ ਵਾਸੀ ਗਿਦੌਰ ਮੇਨ ਚੌਕ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ।

ਇਹ ਜਾਣਕਾਰੀ ਸਿਮਰੀਆ ਦੇ ਐਸਡੀਪੀਓ ਅਜੈ ਕੁਮਾਰ ਕੇਸਰੀ ਨੇ ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ ਸਿਮਰੀਆ ਦੇ ਦਫ਼ਤਰ ਰੂਮ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰੈਸ ਕਾਨਫਰੰਸ ਦੌਰਾਨ ਦਿੱਤੀ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਚਤਰਾ ਦੇ ਐਸਪੀ ਵਿਕਾਸ ਕੁਮਾਰ ਪਾਂਡੇ ਨੂੰ ਗੁਪਤ ਸੂਚਨਾ ਮਿਲੀ ਸੀ ਕਿ ਥਾਣਾ ਗਿਦੌਰ ਦੇ ਬਰਲੀ ਟੋਲਾ ਵਿੱਚ ਸਥਿਤ ਮਹਿੰਦਰ ਦਾਂਗੀ ਦੇ ਪਸ਼ੂਆਂ ਦੇ ਸ਼ੈੱਡ ਵਿੱਚ ਭਾਰੀ ਮਾਤਰਾ ਵਿੱਚ ਅਫੀਮ ਰੱਖੀ ਹੋਈ ਹੈ, ਜਿਸਨੂੰ ਬਾਹਰ ਭੇਜਣ ਦੀ ਤਿਆਰੀ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਸੂਚਨਾ ‘ਤੇ ਕਾਰਵਾਈ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਛਾਪਾਮਾਰੀ ਟੀਮ ਨੇ ਬਰਲੀ ਟੋਲਾ ਸਥਿਤ ਪਸ਼ੂਆਂ ਦੇ ਸ਼ੈੱਡ ‘ਤੇ ਪਹੁੰਚ ਕੇ ਅਫੀਮ ਬਰਾਮਦ ਕੀਤੀ। ਨਾਲ ਹੀ ਪਿਓ-ਪੁੱਤ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕਰ ਲਿਆ। ਇਸ ਸਬੰਧੀ ਥਾਣਾ ਗਿਦੌਰ ਵਿਖੇ ਮੁਕੱਦਮਾ ਨੰਬਰ 28/24 ਤਹਿਤ ਐਨਡੀਪੀਐਸ ਐਕਟ ਦਾ ਮੁਕੱਦਮਾ ਦਰਜ ਕਰਕੇ ਦੋਵਾਂ ਨੂੰ ਜੇਲ੍ਹ ਭੇਜ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *