ਰਾਜਕੋਟ ਅੱਗ ਕਾਂਡ ‘ਚ 30 ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਮੌਤ , ਗੇਮਿੰਗ ਮਾਲਕ ਵੀ ਸੜ ਕੇ ਮਰਿਆ: ਮਾਂ ਦੇ ਡੀਐਨਏ ਟੈਸਟ ਦਾ ਖੁਲਾਸਾ; ਅੱਗ

ਨੈਸ਼ਨਲ


ਗੁਜਰਾਤ 29 ਮਈ,ਬੋਲੇ ਪੰਜਾਬ ਬਿਓਰੋ: ਗੁਜਰਾਤ ਦੇ ਰਾਜਕੋਟ ਅੱਗ ਹਾਦਸੇ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਗੇਮ ਜ਼ੋਨ ਦੇ ਮਾਲਕ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ ਹੀਰਨ (ਜੈਨ) ਦੀ ਵੀ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ ਹੈ। ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਡੀਐਨਏ ਟੈਸਟ ਤੋਂ ਇਹ ਖੁਲਾਸਾ ਹੋਇਆ ਹੈ। ਮੌਕੇ ‘ਤੇ ਮਿਲੀ ਲਾਸ਼ ਦਾ ਡੀਐਨਏ ਨਮੂਨਾ ਅਹਿਮਦਾਬਾਦ ਦੀ ਰਹਿਣ ਵਾਲੀ ਜੈਨ ਦੀ ਮਾਂ ਵਿਮਲਾ ਦੇਵੀ ਦੇ ਡੀਐਨਏ ਨਮੂਨੇ ਨਾਲ ਮੇਲ ਖਾਂਦਾ ਹੈ।ਪ੍ਰਕਾਸ਼ ਮੂਲ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਰਾਜਸਥਾਨ ਦਾ ਰਹਿਣ ਵਾਲਾ ਹੈ ਅਤੇ ਪਿਛਲੇ 4-5 ਸਾਲਾਂ ਤੋਂ ਰਾਜਕੋਟ ਵਿੱਚ ਰਹਿ ਰਿਹਾ ਸੀ ਅਤੇ ਉਸ ਨੇ 5 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਦੇ ਨਿਵੇਸ਼ ਨਾਲ ਬਣੇ ਗੇਮ ਜ਼ੋਨ ਵਿੱਚ 3 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਦਾ ਨਿਵੇਸ਼ ਕੀਤਾ ਸੀ। ਭਾਵ ਉਸ ਕੋਲ 60% ਹਿੱਸੇਦਾਰੀ ਸੀ।ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਹਾਦਸੇ ਵਿੱਚ ਨਾਮਜ਼ਦ ਛੇ ਮੁਲਜ਼ਮਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਚੌਥੇ ਮੁਲਜ਼ਮ ਧਵਲ ਠੱਕਰ ਨੂੰ ਗੁਜਰਾਤ ਪੁਲੀਸ ਨੇ ਰਾਜਸਥਾਨ ਤੋਂ ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾਰ ਕਰ ਲਿਆ ਹੈ। ਹਾਦਸੇ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਹ ਰਾਜਕੋਟ ਤੋਂ ਭੱਜ ਗਿਆ ਸੀ ਅਤੇ ਆਬੂ ਰੋਡ ‘ਤੇ ਲੁਕ ਗਿਆ ਸੀ। ਠੱਕਰ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਤਿੰਨ ਮੁਲਜ਼ਮ ਯੁਵਰਾਜ ਸਿੰਘ ਸੋਲੰਕੀ, ਨਿਤਿਨ ਜੈਨ ਅਤੇ ਰਾਹੁਲ ਰਾਠੌਰ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾਰ ਕੀਤਾ ਜਾ ਚੁੱਕਾ ਹੈ।
ਰਾਜਕੋਟ ਦੇ ਟੀਆਰਪੀ ਗੇਮ ਜ਼ੋਨ ‘ਚ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਸ਼ਾਮ 4.30 ਵਜੇ ਲੱਗੀ ਅੱਗ ‘ਚ 12 ਬੱਚਿਆਂ ਸਮੇਤ 30 ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *