ਭਗੋੜਾ ਤਸਕਰ ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ਤੋਂ ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾਰ, ਪੁਲਿਸ ਨੇ 1 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਦੀ ਸ਼ਰਾਬ ਕੀਤੀ ਸੀ ਜ਼ਬਤ

ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ਪੰਜਾਬ

ਭਗੋੜਾ ਤਸਕਰ ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ਤੋਂ ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾਰ, ਪੁਲਿਸ ਨੇ 1 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਦੀ ਸ਼ਰਾਬ ਕੀਤੀ ਸੀ ਜ਼ਬਤ

ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ 3 ਜੁਲਾਈ ,ਬੋਲੇ ਪੰਜਾਬ ਬਿਊਰੋ :

ਤਸਕਰ ਭੁਪਿੰਦਰ ਸਾਲ 2020 ਵਿੱਚ, ਕੋਰੋਨਾ ਦੇ ਦੌਰ ਵਿੱਚ ਲਾਕਡਾਊਨ ਦੌਰਾਨ, ਉਹ ਕਰੀਬ 1 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਦੀ ਸੀਲਬੰਦ ਸ਼ਰਾਬ ਵੇਚ ਕੇ ਸੁਰਖੀਆਂ ਵਿੱਚ ਆਇਆ ਸੀ। ਭੁਪਿੰਦਰ ਦਹੀਆ ਪਹਿਲਾਂ ਵੀ ਕਈ ਵਾਰ ਨਾਜਾਇਜ਼ ਸ਼ਰਾਬ ਦੀ ਤਸਕਰੀ ਦੇ ਦੋਸ਼ ਵਿੱਚ ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾਰ ਹੋ ਚੁੱਕਾ ਹੈ। ਉਸ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਪਹਿਲਾਂ ਵੀ ਕਈ ਕੇਸ ਦਰਜ ਹਨ। ਐਸਟੀਐਫ ਨੇ ਬਦਨਾਮ ਸ਼ਰਾਬ ਤਸਕਰ ਭੁਪਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਦਹੀਆ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾਰ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਮੁਲਜ਼ਮ ਮਲਖਾਨਾ ਤੋਂ ਸ਼ਰਾਬ ਵੇਚਣ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਜ਼ਮਾਨਤ ਮਿਲਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਫਰਾਰ ਹੋ ਗਿਆ ਸੀ।ਐਸਟੀਐਫ ਨੇ ਉਸ ਨੂੰ ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ਤੋਂ ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾਰ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਅੱਜ ਐਸਟੀਐਫ ਨੇ ਉਸ ਨੂੰ ਸੋਨੀਪਤ ਪੁਲਿਸ ਹਵਾਲੇ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਹੁਣ ਸੋਨੀਪਤ ਪੁਲਿਸ ਮੁਲਜ਼ਮਾਂ ਨੂੰ ਅਦਾਲਤ ਵਿੱਚ ਪੇਸ਼ ਕਰਕੇ ਅਗਲੀ ਕਾਰਵਾਈ ਕਰੇਗੀ।ਤਸਕਰ ਭੁਪਿੰਦਰ ਇਕੱਲਾ ਹੀ ਸ਼ਰਾਬ ਤਸਕਰੀ ਦੇ 27 ਮਾਮਲਿਆਂ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕੋਰੋਨਾ ਮਹਾਮਾਰੀ ਦੌਰਾਨ ਲੌਕਡਾਊਨ ਦੌਰਾਨ ਸ਼ਰਾਬ ਮਾਫੀਆ ਅਤੇ ਸਮੱਗਲਰ ਭੁਪਿੰਦਰ ਨੇ ਆਬਕਾਰੀ ਵਿਭਾਗ ਅਤੇ ਪੁਲਿਸ ਦੇ ਕੁਝ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਨਾਲ ਮਿਲ ਕੇ ਪੁਲਿਸ ਵੱਲੋਂ ਜ਼ਬਤ ਕੀਤੀ ਗਈ ਸ਼ਰਾਬ ਨੂੰ ਵੇਚਿਆ। ਇਸ ਵਿੱਚ ਭੁਪਿੰਦਰ ਅਤੇ ਉਸਦੇ ਭਰਾ ਜਤਿੰਦਰ ਉਰਫ਼ ਢੋਲਾ ਨੂੰ ਵੀ ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾਰ ਕਰ ਲਿਆ ਗਿਆ ਸੀ ਅਤੇ ਤਤਕਾਲੀ ਥਾਣਾ ਇੰਚਾਰਜ ਨੂੰ ਬਰਖ਼ਾਸਤ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸੀ।

ਹੁਣ ਇਹ ਦੋਵੇਂ ਭਰਾ ਉਨ੍ਹਾਂ ਕੇਸਾਂ ਵਿੱਚ ਅਦਾਲਤ ਵਿੱਚ ਪੇਸ਼ ਨਹੀਂ ਹੋ ਰਹੇ ਸਨ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਖਿਲਾਫ ਕਈ ਮਾਮਲਿਆਂ ‘ਚ ਗੈਰ-ਜ਼ਮਾਨਤੀ ਵਾਰੰਟ ਜਾਰੀ ਕੀਤੇ ਗਏ ਸਨ। ਪੁਲਿਸ ਅਨੁਸਾਰ ਭੁਪਿੰਦਰ ਨੇ ਸਾਲ 2023 ਵਿੱਚ ਪਿੱਪਲੀ ਥੇਕਾ ਨੇੜੇ ਰਾਮਨਿਵਾਸ ਵਾਸੀ ਪਿੱਪਲੀ ’ਤੇ ਹਮਲਾ ਕਰਨ ਲਈ ਆਪਣੇ ਭਰਾ ਜਤਿੰਦਰ ਉਰਫ਼ ਢੋਲਾ ਨੂੰ ਮਿਲਾਇਆ ਸੀ। ਭੁਪਿੰਦਰ ਇਸ ‘ਚ ਮੁੱਖ ਦੋਸ਼ੀ ਸੀ ਅਤੇ ਉਸ ਨੂੰ ਇਸ ਮਾਮਲੇ ‘ਚ ਭਗੌੜਾ ਕਰਾਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਸੋਨੀਪਤ ਪੁਲਿਸ ਨੇ 5,000 ਰੁਪਏ ਦਾ ਇਨਾਮ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ ਸੀ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *