ਇਟਾਲੀਅਨ ਗੁਰਦੁਆਰਾ ਪ੍ਰਧਾਨ ਹਰਪਾਲ ਸਿੰਘ ਦੇ ਕਤਲ ਵਿਚ ਹਿੰਦੁਸਤਾਨ ਦਾ ਹੱਥ ਹੋਣ ਦਾ ਖਦਸ਼ਾ: ਨੋਵੇਲਾਰਾ ਸਿੱਖ ਭਾਈਚਾਰਾ

Uncategorized

ਹਰਪਾਲ ਸਿੰਘ ਨੇ 2022 ਵਿੱਚ ਇਟਲੀ ਅੰਦਰ ਰੈਫਰੈਂਡਮ ਵੋਟਿੰਗ ਮੁਹਿੰਮ ਦੀ ਕੀਤੀ ਸੀ ਮੇਜ਼ਬਾਨੀ

ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ 2 ਮਾਰਚ  ਬੋਲੇ ਪੰਜਾਬ ਬਿੳਰੋ (ਮਨਪ੍ਰੀਤ ਸਿੰਘ ਖਾਲਸਾ):- ਨੋਵੇਲਾਰਾ ਸਿੱਖ ਭਾਈਚਾਰੇ (ਇਟਲੀ) ਦੇ ਮੈਂਬਰ ਦੋਸ਼ ਲਗਾ ਰਹੇ ਹਨ ਕਿ ਇਸ ਮਹੀਨੇ ਦੇ ਸ਼ੁਰੂ ਵਿੱਚ ਗੁਰਦੁਆਰਾ ਪ੍ਰਧਾਨ ਹਰਪਾਲ ਸਿੰਘ ਦਾ ਕਤਲ ਭਾਰਤ ਦੇ ਅੰਤਰ-ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਸਿੱਖ ਵਿਰੋਧੀ ਕਤਲੇਆਮ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਦੇ ਸਬੰਧ ਵਿੱਚ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ।

ਇਮੀਲੀਆ-ਰੋਮਾਗਨਾ (ਉੱਤਰੀ ਇਟਲੀ) ਕਸਬੇ ਦੇ ਗੁਰਦੁਆਰਾ ਸਿੰਘ ਸਭਾ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਹਰਪਾਲ ਸਿੰਘ ਨੂੰ ਬੀਤੀ 12 ਫਰਵਰੀ ਨੂੰ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਵੱਲੋਂ ਪੁਸ਼ਟੀ ਕੀਤੇ ਗਏ ਕਤਲ ਵਿੱਚ ਚਾਕੂ ਮਾਰ ਕੇ ਕਤਲ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਇਸ ਮਾਮਲੇ ‘ਚ 22 ਸਾਲ ਅਤੇ 30 ਸਾਲ ਦੀ ਉਮਰ ਦੇ ਦੋ ਪਾਕਿਸਤਾਨੀ ਪੁਰਸ਼ਾਂ ਨੂੰ ਖੇਤਰ ਤੋਂ ਭੱਜਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਹੱਤਿਆ ਲਈ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਹਰਪਾਲ ਸਿੰਘ ਦੇ ਸਾਥੀ, ਓਥੋਂ ਦੀ ਸੰਗਤ ਸਮੇਤ ਸਭ ਮੰਨਦੇ ਹਨ ਕਿ “ਭਾਰਤੀ ਰਾਜ” ਇੱਕ ਸਿੱਖ ਆਜ਼ਾਦ ਹੋਮਲੈਂਡ ਦੇ ਕਾਰਕੁਨ ਦੀ ਇੱਕ ਹੋਰ ਹੱਤਿਆ ਨੂੰ ਅੰਜਾਮ ਦੇ ਰਹੇ ਸਨ।

ਇਹ ਦੋਸ਼ ਸਥਾਨਕ ਸਿੱਖਾਂ ਨੇ ਸਿੱਖ ਮੀਡੀਆ ਨਾਲ ਇੰਟਰਵਿਊਆਂ ਅਤੇ ਨੋਵੇਲਾਰਾ ਸੰਗਤਾਂ ਨਾਲ ਜੁੜੀਆਂ ਸਿੱਖ ਜਥੇਬੰਦੀਆਂ ਰਾਹੀਂ ਜਨਤਕ ਕੀਤੇ ਹਨ। ਸਿੱਖ ਕਾਰਕੁਨਾਂ ਵਿਰੁੱਧ ਅਪਰਾਧਾਂ ਨੂੰ ਅੰਜਾਮ ਦੇਣ ਲਈ ਸਥਾਨਕ ਅਪਰਾਧੀਆਂ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਨਾ ਭਾਰਤੀ ਰਾਜ ਦੀ ਹੁਣ ਸਥਾਪਿਤ ਕੀਤੀ ਗਈ ਚਾਲ ਹੈ, ਜਿਸ ਨੂੰ ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ ਭਾਰਤੀ ਫੌਜ ਦੇ ਮੇਜਰ ਗੌਰਵ ਆਰੀਆ ਨੇ ਆਜ਼ਾਦ ਖਾਲਸਾ ਰਾਜ ਦੇ ਸਮਰਥਕਾਂ ਵਿਰੁੱਧ ਵਰਤਿਆ ਗਿਆ ਸੀ ।

ਹਰਪਾਲ ਸਿੰਘ, ਜੋ ਕਿ ਸ਼ਾਦੀਸ਼ੁਦਾ ਸੀ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਤਿੰਨ ਬੱਚੇ ਹਨ, ਆਜ਼ਾਦ ਖਾਲਸਾ ਰਾਜ ਦੀ ਵਕਾਲਤ ਕਰਨ ਲਈ ਸਥਾਨਕ ਸਿੱਖ ਯਤਨਾਂ ਦਾ ਸਮਰਥਨ ਕਰਨ ਲਈ ਜਾਣਿਆ ਜਾਂਦਾ ਸੀ। ਇਟਲੀ ਨੇ 2022 ਵਿੱਚ ਐਸਐਫਜੇ ਗਰੁੱਪ ਦੁਆਰਾ ਰੈਫਰੈਂਡਮ ਮੁਹਿੰਮ ਦੀ ਮੇਜ਼ਬਾਨੀ ਕੀਤੀ, ਜੋ ਕਿ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਆਜ਼ਾਦ ਸਿੱਖ ਹੋਮਲੈਂਡ ਲਈ ਸਿੱਖ ਸਮਰਥਨ ਦਾ ਇੱਕ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਸ਼ਾਂਤੀਪੂਰਨ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਸੀ। ਨੋਵੇਲਾਰਾ ਗੁਰਦੁਆਰੇ ਨੇ ਹਰਪਾਲ ਸਿੰਘ ਦੀ ਪ੍ਰਧਾਨਗੀ ਹੇਠ ਇੱਸ ਵੋਟ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਦੀ ਮੇਜ਼ਬਾਨੀ ਕੀਤੀ ਸੀ ।

ਇਹ ਕਤਲ ਆਜ਼ਾਦ ਖਾਲਸਾ ਰਾਜ ਦੀ ਸਥਾਪਨਾ ਲਈ ਸੰਘਰਸ਼ ਕਰ ਰਹੇ ਕਾਰਕੁੰਨ ਸ਼ਹੀਦ ਪਰਮਜੀਤ ਸਿੰਘ ਪੰਜਵੜ (ਪਾਕਿਸਤਾਨ, ਮਈ 2023), ਸ਼ਹੀਦ ਹਰਦੀਪ ਸਿੰਘ ਨਿੱਝਰ (ਕੈਨੇਡਾ) ਅਤੇ ਸ਼ਹੀਦ ਅਵਤਾਰ ਸਿੰਘ ਖੰਡਾ (ਦੋਵੇਂ ਜੂਨ 2023 ਵਿੱਚ) ਦੇ ਕਤਲ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਹੋਇਆ ਹੈ। ਇਸ ਕਤਲੇਆਮ ਦਾ ਨਤੀਜਾ ਨਿਕਲਿਆ ਕਿ ਕੈਨੇਡੀਅਨ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਨਿੱਝਰ ਦੀ ਹੱਤਿਆ ਵਿੱਚ ਭਾਰਤ ਦੀ ਭੂਮਿਕਾ ਦੀ ਪੁਸ਼ਟੀ ਕਰਦਿਆਂ ਦੇਖਿਆ ਹੈ, ਜਦੋਂ ਕਿ ਅਮਰੀਕਾ ਦੇ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੇ ਵੀ ਸਿੱਖਸ ਫਾਰ ਜਸਟਿਸ ਦੇ ਆਗੂ ਗੁਰਪਤਵੰਤ ਸਿੰਘ ਪੰਨੂ ਦੀ ਹੱਤਿਆ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਵਿੱਚ ਭਾਰਤ ਦੀ ਭੂਮਿਕਾ ਦੀ ਪੁਸ਼ਟੀ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਐਫਬੀਆਈ ਦੁਆਰਾ ਯੋਜਨਾਬੱਧ ਹੱਤਿਆ ਨੂੰ ਨਾਕਾਮ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸੀ ਅਤੇ ਅਪਰਾਧੀ ਨੂੰ ਹੁਣ ਨਿਊਯਾਰਕ ਸਥਿਤ ਵਕੀਲ ਪੰਨੂ ਦੀ ਹੱਤਿਆ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਲਈ ਯੂਐਸਏ ਵਿੱਚ ਮੁਕੱਦਮੇ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਨ ਲਈ ਚੈੱਕ ਗਣਰਾਜ ਤੋਂ ਹਵਾਲਗੀ ਕਰਨ ਦੀ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਵਿੱਚ ਹੈ। ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਕੈਨੇਡੀਅਨ ਅਧਿਕਾਰੀ ਨਿੱਝਰ ਗੋਲੀਬਾਰੀ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ।

ਇਟਲੀ ਅੰਦਰ ਹਰਪਾਲ ਸਿੰਘ ਇੱਕ ਸਤਿਕਾਰਤ ਸਥਾਨਕ ਆਗੂ ਸੀ, ਜਿਸ ਨੇ ਅੰਸ਼ਕ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਨੋਵੇਲਾਰਾ ਗੁਰਦੁਆਰੇ ਦੀ ਸਥਾਪਨਾ ਕੀਤੀ ਸੀ ਅਤੇ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਵੱਧ ਰਹੀ ਸਿੱਖ ਆਬਾਦੀ ਦੇ ਸਮਰਥਨ ਵਿੱਚ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਸਥਾਨਕ ਪਹਿਲਕਦਮੀਆਂ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਸੀ। ਕਾਤਲ ਹਰਪਾਲ ਸਿੰਘ ਨੂੰ ਉਸ ਦੇ ਟਰੱਕਿੰਗ ਕਾਰੋਬਾਰ ਰਾਹੀਂ ਜਾਣਦੇ ਸਨ।

ਮਰਹੂਮ ਹਰਪਾਲ ਸਿੰਘ ਦਾ ਭਰਾ ਜਰਨੈਲ ਸਿੰਘ ਸਥਾਨਕ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਤੋਂ ਹੱਤਿਆ ਅਤੇ ਭਾਰਤ ਨਾਲ ਸੰਭਾਵਿਤ ਸਬੰਧਾਂ ਦੀ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਜਾਂਚ ਕਰਵਾਉਣ ਲਈ ਯਤਨਾਂ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਇਸ ਕਤਲ ਨੇ ਇਟਲੀ ਦੇ ਸਿੱਖ ਭਾਈਚਾਰਿਆਂ ਨੂੰ ਆਜ਼ਾਦ ਖਾਲਸਾ ਰਾਜ ਦੀ ਵਕਾਲਤ ਜਾਰੀ ਰੱਖਣ ਅਤੇ ਭਾਰਤ ਦੇ ਸਿੱਖ ਵਿਰੋਧੀ ਏਜੰਡੇ ਵਿਰੁੱਧ ਬੋਲਣ ਲਈ ਪ੍ਰੇਰਿਤ ਕੀਤਾ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *