ਸੂਬੇ ਦੇ ਸਰਕਾਰੀ ਤੇ ਪ੍ਰਾਈਵੇਟ ਸਕੂਲਾਂ ‘ਚ ਇੱਕੋ ਜਿਹਾ ਡਰੈੱਸ ਕੋਡ!

ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ਨੈਸ਼ਨਲ ਪੰਜਾਬ

ਰਾਜਸਥਾਨ 22 ਅਪ੍ਰੈਲ, ਬੋਲੇ ਪੰਜਾਬ ਬਿਉਰੋ: ਰਾਜਸਥਾਨ ਦੇ ਸਿੱਖਿਆ ਅਤੇ ਪੰਚਾਇਤ ਰਾਜ ਮੰਤਰੀ ਮਦਨ ਦਿਲਾਵਰ ਨੇ ਇਸ ਸਬੰਧੀ ਵੱਡੇ ਸੰਕੇਤ ਦਿੱਤੇ ਹਨ। ਜੇਕਰ ਸਭ ਕੁਝ ਯੋਜਨਾ ਮੁਤਾਬਕ ਹੋਇਆ ਤਾਂ ਜਲਦੀ ਹੀ ਰਾਜਸਥਾਨ ਦੇ ਸਰਕਾਰੀ ਅਤੇ ਪ੍ਰਾਈਵੇਟ ਸਕੂਲਾਂ ਦੇ ਬੱਚੇ ਇੱਕੋ ਜਿਹੇ ਡਰੈੱਸ ਕੋਡ ਵਿੱਚ ਨਜ਼ਰ ਆਉਣਗੇ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਬੀ.ਐੱਡ ਦੇ ਪਾਠਕ੍ਰਮ ‘ਚ ਵੀ ਬਦਲਾਅ ਉਤੇ ਵਿਚਾਰ ਕੀਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ।

ਰਾਜਸਥਾਨ ਦੇ ਸਿੱਖਿਆ ਮੰਤਰੀ ਦਿਲਾਵਰ ਨੇ ਜੋਧਪੁਰ ‘ਚ ਚੌਪਾਸਨੀ ਹਾਊਸਿੰਗ ਬੋਰਡ ‘ਚ ਸਕੂਲ ਸਿੱਖਿਆ ਪਰਿਵਾਰ ਵੱਲੋਂ ਆਯੋਜਿਤ ਇਕ ਸੰਮੇਲਨ ‘ਚ ਇਹ ਸੰਕੇਤ ਦਿੱਤੇ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਮਾਪਿਆਂ ਨੂੰ ਪ੍ਰਾਈਵੇਟ ਸਕੂਲਾਂ ਦੀਆਂ ਵਰਦੀਆਂ, ਜੁੱਤੇ, ਟਾਈ ਆਦਿ ਸਿਰਫ਼ ਇੱਕੋਂ ਦੁਕਾਨ ਤੋਂ ਖਰੀਦਣ ਲਈ ਮਜਬੂਰ ਕਰਦੇ ਹਨ।
ਉਥੇ ਮਨਮਾਨੇ ਭਾਅ ਵਸੂਲੇ ਜਾਂਦੇ ਹਨ। ਸਰਕਾਰ ਹੁਣ ਸਾਰੇ ਸਕੂਲਾਂ ਦੀਆਂ ਵਰਦੀਆਂ ‘ਚ ਇਕਸਾਰਤਾ ਲਿਆਉਣ ‘ਤੇ ਵਿਚਾਰ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ ਤਾਂ ਜੋ ਅਮੀਰ-ਗਰੀਬ ਦਾ ਫਰਕ ਮਿਟ ਜਾਵੇ। ਮਾਪੇ ਕਿਸੇ ਵੀ ਦੁਕਾਨ ਤੋਂ ਵਰਦੀ ਖਰੀਦ ਸਕਦੇ ਹਨ।
ਮੰਤਰੀ ਦਿਲਾਵਰ ਨੇ ਅੱਗੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਸਰਕਾਰ ਬੀ.ਐਡ ਕੋਰਸ ਦੇ ਸਿਲੇਬਸ ਨੂੰ ਵੀ ਬਦਲਣ ਦੀ ਯੋਜਨਾ ਬਣਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਇਸ ਵੇਲੇ ਵੱਡੀ ਗਿਣਤੀ ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਬੀ.ਐੱਡ. ਪੜ੍ਹਾਈ ਅਤੇ ਖਰਚ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਵੀ ਉਹ ਬੇਰੁਜ਼ਗਾਰ ਰਹਿੰਦੇ ਹਨ।

ਸਾਡੀ ਸਰਕਾਰ ਚਾਹੁੰਦੀ ਹੈ ਕਿ ਸਾਰੀਆਂ ਸ਼੍ਰੇਣੀਆਂ ਦੀਆਂ ਖਾਲੀ ਅਸਾਮੀਆਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇੱਕ ਪ੍ਰੀਖਿਆ ਕਰਵਾਈ ਜਾਵੇ। ਬਾਅਦ ਵਿਚ ਕੈਟਾਗਰੀ ਵਾਈਜ਼ ਚੋਣ ਮੈਰਿਟ ਦੇ ਆਧਾਰ ‘ਤੇ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇ ਅਤੇ ਬੀ.ਐੱਡ. ਬੀ.ਐੱਡ ਪਾਸ ਕਰਨ ਉਪਰੰਤ ਨਿਯੁਕਤੀ ਪੱਤਰ ਤੁਰੰਤ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *