ਕਾਨਪੁਰ : ਗਰਮੀ ਕਾਰਨ ਮੌਤਾਂ ਨੇ ਰਿਕਾਰਡ ਤੋੜਿਆ,ਇੱਕ ਦਿਨ ‘ਚ 180 ਲਾਸ਼ਾਂ ਦਾ ਸਸਕਾਰ

ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ਨੈਸ਼ਨਲ ਪੰਜਾਬ


ਕਾਨਪੁਰ, 2 ਜੂਨ, ਬੋਲੇ ਪੰਜਾਬ ਬਿਓਰੋ:
ਉਤਰ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦੇ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਕਾਨਪੁਰ ਦੇ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਘਾਟਾਂ ‘ਤੇ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ 180 ਲਾਸ਼ਾਂ ਦਾ ਸਸਕਾਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ। ਨੌਤਪੇ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਹਰ ਰੋਜ਼ ਔਸਤਨ 60 ਲਾਸ਼ਾਂ ਦਾ ਸਸਕਾਰ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਸੀ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਦੋਨਾਂ ਬਿਜਲਈ ਸ਼ਮਸ਼ਾਨਘਾਟਾਂ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਦਿਨ ਵਿੱਚ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ 18 ਲਾਸ਼ਾਂ ਨੂੰ ਅੱਗ ਲਗਾਈ ਜਾਂਦੀ ਸੀ।
ਘਾਟਾਂ ‘ਤੇ ਤਕਰੀਬਨ ਤਿੰਨ ਗੁਣਾ ਜ਼ਿਆਦਾ ਲਾਸ਼ਾਂ ਆਉਣ ਕਾਰਨ ਥਾਂ ਘੱਟ ਪੈ ਰਹੀ ਹੈ। ਮ੍ਰਿਤਕਾਂ ਦੇ ਅੰਤਿਮ ਸੰਸਕਾਰ ਲਈ ਪਰਿਵਾਰਕ ਮੈਂਬਰਾਂ ਨੂੰ ਲੰਮਾ ਸਮਾਂ ਇੰਤਜ਼ਾਰ ਕਰਨਾ ਪੈ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਵੀ ਜਦੋਂ ਜਗ੍ਹਾ ਨਹੀਂ ਮਿਲੀ ਤਾਂ ਨਿਰਧਾਰਤ ਥਾਵਾਂ ਦੇ ਆਲੇ-ਦੁਆਲੇ ਚਿਤਾ ਜਲ਼ਾਈਆਂ ਗਈਆਂ। ਇੰਨਾ ਹੀ ਨਹੀਂ ਕੜਕਦੀ ਗਰਮੀ ‘ਚ ਲੋਕ ਲਾਸ਼ਾਂ ਲੈ ਕੇ ਘਾਟ ‘ਤੇ ਪਹੁੰਚ ਗਏ, ਜਿਸ ਕਾਰਨ 11 ਲੋਕ ਬੇਹੋਸ਼ ਵੀ ਹੋ ਗਏ। ਇੱਥੋਂ ਤੱਕ ਕਿ ਬਿਜਲੀ ਦੇ ਸ਼ਮਸ਼ਾਨਘਾਟ ਵਿੱਚ ਵੀ, ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਹਰ ਦਿਨ ਨਾਲੋਂ ਵੱਧ ਲਾਸ਼ਾਂ ਪਹੁੰਚੀਆਂ। ਲੋਕ ਸਵੇਰੇ 7 ਵਜੇ ਭੈਰੋਘਾਟ ਬਿਜਲੀ ਸ਼ਮਸ਼ਾਨਘਾਟ ‘ਤੇ ਪਹੁੰਚਣੇ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਗਏ। ਅੰਤਿਮ ਸੰਸਕਾਰ ਸਵੇਰੇ 8:00 ਵਜੇ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਇਆ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸ਼ਾਮ ਸਾਢੇ ਛੇ ਵਜੇ ਤੱਕ ਅੰਤਿਮ ਸੰਸਕਾਰ ਜਾਰੀ ਰਹੇ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *