ਕਰਨਾਲ ਦੇ ਤਰਾਵੜੀ ਰੇਲਵੇ ਸਟੇਸ਼ਨ ‘ਤੇ ਰੇਲ ਹਾਦਸਾ, ਚੱਲਦੀ ਮਾਲ ਗੱਡੀ ਤੋਂ ਕੰਟੇਨਰ ਡਿੱਗੇ, ਆਵਾਜਾਈ ਰੋਕੀ

ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ਨੈਸ਼ਨਲ ਪੰਜਾਬ

ਕਰਨਾਲ ਦੇ ਤਰਾਵੜੀ ਰੇਲਵੇ ਸਟੇਸ਼ਨ ‘ਤੇ ਰੇਲ ਹਾਦਸਾ, ਚੱਲਦੀ ਮਾਲ ਗੱਡੀ ਤੋਂ ਕੰਟੇਨਰ ਡਿੱਗੇ, ਆਵਾਜਾਈ ਰੋਕੀ


ਕਰਨਾਲ, 2 ਜੁਲਾਈ, ਬੋਲੇ ਪੰਜਾਬ ਬਿਊਰੋ :


ਕਰਨਾਲ ਦੇ ਤਰਾਵੜੀ ਰੇਲਵੇ ਸਟੇਸ਼ਨ ‘ਤੇ ਅੰਬਾਲਾ ਤੋਂ ਦਿੱਲੀ ਜਾ ਰਹੀ ਮਾਲ ਗੱਡੀ ਦੀ ਪਿਛਲੀ ਬੋਗੀ ਦੇ ਪਹੀਏ ਪਟੜੀ ਤੋਂ ਉਤਰ ਗਏ। ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਮਾਲ ਗੱਡੀ ਦੇ ਸੱਤ ਕੰਟੇਨਰ ਪਟੜੀ ‘ਤੇ ਡਿੱਗ ਗਏ। ਸੱਤ ਕੰਟੇਨਰਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਓਐਚਈ ਦੇ ਖੰਭੇ ਨਾਲ ਟਕਰਾ ਗਿਆ। ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਓ.ਐਚ.ਈ ਲਾਈਨ ਟੁੱਟ ਗਈ ਅਤੇ ਰੇਲਵੇ ਟ੍ਰੈਕ ਵਿੱਚ ਵਿਘਨ ਪਿਆ। ਹਾਦਸੇ ਦੀ ਸੂਚਨਾ ਮਿਲਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਕਰਨਾਲ ਜੀਆਰਪੀ ਅਤੇ ਆਰਪੀਐਫ ਦੀ ਟੀਮ ਘਟਨਾ ਵਾਲੀ ਥਾਂ ‘ਤੇ ਪਹੁੰਚ ਗਈ।
ਪ੍ਰਾਪਤ ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਨੁਸਾਰ ਸਵੇਰੇ ਚਾਰ ਵਜੇ ਖਾਲੀ ਕੰਟੇਨਰਾਂ ਨਾਲ ਭਰੀ ਇੱਕ ਮਾਲ ਗੱਡੀ ਡਾਊਨ ਟਰੈਕ ਅੰਬਾਲਾ ਤੋਂ ਦਿੱਲੀ ਵੱਲ ਜਾ ਰਹੀ ਸੀ। ਜਦੋਂ ਮਾਲ ਗੱਡੀ ਤਰਾਵੜੀ ਰੇਲਵੇ ਸਟੇਸ਼ਨ ਤੋਂ ਲੰਘ ਰਹੀ ਸੀ ਤਾਂ ਮਾਲ ਗੱਡੀ ਦੀ ਪਿਛਲੀ ਬੋਗੀ ਦੇ ਪਹੀਏ ਪਟੜੀ ਤੋਂ ਹੇਠਾਂ ਉਤਰ ਗਏ। ਮਾਲ ਗੱਡੀ ਦੀ ਰਫ਼ਤਾਰ ਇੰਨੀ ਜ਼ਿਆਦਾ ਸੀ ਕਿ ਪਹੀਏ ਪਟੜੀ ਤੋਂ ਉਤਰਨ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ ਡੇਢ ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਬਾਅਦ ਰੇਲ ਗੱਡੀ ਰੁਕੀ।
ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਸੱਤ ਕੰਟੇਨਰ ਪਿਛਲੀਆਂ ਚਾਰ ਬੋਗੀਆਂ ਤੋਂ ਉਛਲ ਕੇ ਰੇਲਵੇ ਟਰੈਕ ‘ਤੇ ਜਾ ਡਿੱਗੇ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਕੰਟੇਨਰ OHE ਲਾਈਨ ਦੇ ਪਿੱਲਰ ਨਾਲ ਟਕਰਾ ਗਿਆ। ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਦੋਵੇਂ ਅੱਪ-ਡਾਊਨ ਟ੍ਰੈਕ ਦੀਆਂ ਓ.ਐਚ.ਈ ਲਾਈਨਾਂ ਟੁੱਟ ਗਈਆਂ ਅਤੇ ਟ੍ਰੈਕ ਵਿੱਚ ਵਿਘਨ ਪਿਆ। ਹਾਦਸੇ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਜੀਆਰਪੀ ਅਤੇ ਆਰਪੀਐਫ ਸਟੇਸ਼ਨ ਇੰਚਾਰਜ ਨੂੰ ਸੂਚਨਾ ਦਿੱਤੀ ਗਈ। ਇਸ ਤੋਂ ਤੁਰੰਤ ਬਾਅਦ ਕਰਨਾਲ ਤੋਂ ਦੋਵੇਂ ਟੀਮਾਂ ਤਰਾਵੜੀ ਰੇਲਵੇ ਸਟੇਸ਼ਨ ‘ਤੇ ਪਹੁੰਚ ਗਈਆਂ। ਇਸੇ ਦੌਰਾਨ ਕਿਸੇ ਅਣਪਛਾਤੇ ਟਰੱਕ ਚਾਲਕ ਨੇ ਡਾਇਲ 112 ‘ਤੇ ਫੋਨ ਕਰਕੇ ਹਾਦਸੇ ਬਾਰੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੱਤੀ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸਥਾਨਕ ਪੁਲਿਸ ਵੀ ਰੇਲਵੇ ਸਟੇਸ਼ਨ ‘ਤੇ ਪਹੁੰਚ ਗਈ।
ਰੇਲਵੇ ਪਟੜੀ ਤੋਂ ਕੰਟੇਨਰਾਂ ਨੂੰ ਹਟਾਉਣ ਲਈ ਰੇਲਵੇ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਵੱਲੋਂ ਹਾਈਡ੍ਰਾ ਬੁਲਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਕੰਟੇਨਰਾਂ ਨੂੰ ਟਰੈਕ ਤੋਂ ਹਟਾ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ। ਟਰੈਕ ਤੋਂ ਕੰਟੇਨਰਾਂ ਨੂੰ ਹਟਾਉਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਓਐਚਈ ਲਾਈਨ ਦੀ ਮੁਰੰਮਤ ਦਾ ਕੰਮ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਫਿਲਹਾਲ ਦੋਵੇਂ ਪਟੜੀਆਂ ‘ਤੇ ਟਰੇਨਾਂ ਦੀ ਆਵਾਜਾਈ ਰੋਕ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *