ਮਠਿਆਈਆਂ ਅਤੇ ਅਖੰਡ ਪਾਠ ਤੋਂ ਲੈ ਕੇ ਰੁਦਰਾਭਿਸ਼ੇਕ ਤੱਕ.. BJP-I.N.D.I.A. ਦੀਆਂ ਤਿਆਰੀਆਂ

ਨੈਸ਼ਨਲ

ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ 4 ਜੂਨ,ਬੋਲੇ ਪੰਜਾਬ ਬਿਉਰੋ: ਅੱਜ ਚੋਣ ਨਤੀਜੇ ਆਪਣੇ ਹੱਕ ਵਿੱਚ ਆਉਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਨੂੰ ਦੇਖਦੇ ਹੋਏ ਭਾਜਪਾ ਨੇ ਦੇਸ਼ ਭਰ ਵਿੱਚ ਜਸ਼ਨਾਂ ਦੀ ਤਿਆਰੀ ਕਰ ਲਈ ਹੈ।

ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਦੇ ਸੰਸਦੀ ਖੇਤਰ ਵਾਰਾਣਸੀ ਵਿੱਚ ਵੱਖਰਾ ਮਾਹੌਲ ਹੈ। ਇੱਥੇ ਸੱਤਾਧਾਰੀ ਧਿਰ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਵਿੱਚ ਜਸ਼ਨ ਦਾ ਮਾਹੌਲ ਹੈ। ਧਾਰਮਿਕ ਸ਼ਹਿਰ ਕਾਸ਼ੀ ਵਿੱਚ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਪੀਐਮ ਮੋਦੀ ਦੀ ਜਿੱਤ ਅਤੇ ਐਨਡੀਏ ਨੂੰ 400 ਸੀਟਾਂ ਮਿਲਣ ਦੀ ਕਾਮਨਾ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਰੁਦ੍ਰਾਭਿਸ਼ੇਕ ਯੱਗ ਕੀਤਾ। ਯੱਗ ਕਰਨ ਵਾਲਿਆਂ ਵਿੱਚ ਗਿਆਨਵਾਪੀ ਕੇਸ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹਿੰਦੂ ਪੱਖ ਦੇ ਵਕੀਲ ਅਤੇ ਮੁਕੱਦਮੇਬਾਜ਼ ਵੀ ਸ਼ਾਮਲ ਸਨ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਗਿਆਨਵਾਪੀ ਮਾਮਲੇ ‘ਚ ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਫੈਸਲੇ ਲਈ ਮਹਾਮਰਿਤੁੰਜਯ ਮੰਦਰ ‘ਚ ਯੱਗ ਵੀ ਕੀਤਾ।

ਜਿੱਤ ਦੇ ਜਸ਼ਨ ਮਨਾਉਣ ਲਈ ਕਈ ਥਾਵਾਂ ‘ਤੇ ਮਠਿਆਈਆਂ ਤਿਆਰ ਕੀਤੀਆਂ ਜਾ ਰਹੀਆਂ ਹਨ। ਕਈ ਥਾਵਾਂ ’ਤੇ ਲੱਡੂਆਂ ਦੇ ਡੱਬੇ ਭਰੇ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ।

ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਕਈ ਥਾਵਾਂ ‘ਤੇ ਅਖੰਡ ਪਾਠ ਵੀ ਰੱਖੇ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ। ਫੁੱਲਾਂ ਦੇ ਹਾਰ ਵੀ ਤਿਆਰ ਕੀਤੇ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਕਾਂਗਰਸ ਦਫ਼ਤਰਾਂ ਵਿੱਚ ਵੀ ਨਤੀਜੇ ਦੇਖਣ ਦੇ ਪ੍ਰਬੰਧ ਕੀਤੇ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ। ਟੈਂਟ ਅਤੇ ਕੂਲਰ ਲਗਾਏ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ। ਮਠਿਆਈਆਂ ਵੀ ਤਿਆਰ ਕੀਤੀਆਂ ਜਾ ਰਹੀਆਂ ਹਨ।

ਬਿਹਾਰ ਦੀ ਰਾਜਧਾਨੀ ਪਟਨਾ ‘ਚ ਭਾਜਪਾ ਸਮਰਥਕਾਂ ‘ਚ ਜੋਸ਼ ਇੰਨਾ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਦਾ ਮਾਸਕ ਪਾ ਕੇ ਮੋਤੀਚੂਰ ਦੇ ਲੱਡੂ ਤਿਆਰ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ। ਚੋਣ ਨਤੀਜੇ ਆਉਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇਹ ਲੱਡੂ ਸਮਰਥਕਾਂ ਵਿੱਚ ਵੰਡੇ ਜਾਣਗੇ।

ਮੁੰਬਈ ਦੇ ਗਣੇਸ਼ ਭੰਡਾਰ ‘ਚ ਦੇਰ ਰਾਤ ਤੋਂ ਹੀ ਕਾਰੀਗਰ ਲੱਡੂ ਬਣਾਉਣ ‘ਚ ਲੱਗੇ ਹੋਏ ਹਨ, ਉਥੇ ਹੀ ਕੁਝ ਕਾਰੀਗਰਾਂ ਨੇ ਭਾਜਪਾ ਦੇ ਚੋਣ ਨਿਸ਼ਾਨ ਕਮਲ ਦੀ ਛਾਪ ਨਾਲ ਮਠਿਆਈਆਂ ਵੀ ਬਣਾਈਆਂ ਹਨ। ਮੰਦਰਾਂ ਅਤੇ ਮਸਜਿਦਾਂ ਵਿੱਚ ਵੀ ਸਜਾਵਟ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ।

ਪੱਛਮੀ ਬੰਗਾਲ ਵਿੱਚ ਵੀ ਮਜ਼ਦੂਰਾਂ ਵਿੱਚ ਜਸ਼ਨ ਦਾ ਮਾਹੌਲ ਹੈ। ਕੋਲਕਾਤਾ ‘ਚ ਭਾਰਤ ਗਠਜੋੜ ਦੀਆਂ ਪਾਰਟੀਆਂ ‘ਤੇ ਮਠਿਆਈਆਂ ਤਿਆਰ ਕੀਤੀਆਂ ਜਾ ਰਹੀਆਂ ਹਨ। ਇੱਥੇ ਭਾਰਤ ਗਠਜੋੜ ਦੀਆਂ ਸੰਘਟਕ ਪਾਰਟੀਆਂ ਕਾਂਗਰਸ, ਟੀਐਮਸੀ ਅਤੇ ਹੋਰ ਪਾਰਟੀਆਂ ਦੇ ਚੋਣ ਨਿਸ਼ਾਨਾਂ ਦੀ ਸ਼ਕਲ ਵਿੱਚ ਸੁਨੇਹੇ ਅਤੇ ਛੀਨਾ ਮਠਿਆਈਆਂ ਬਣਾਈਆਂ ਜਾ ਰਹੀਆਂ ਹਨ, ਕੁਝ ਦੁਕਾਨਦਾਰ ਫੁੱਲਾਂ ਦੇ ਹਾਰ ਵੀ ਤਿਆਰ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ।

ਕਾਂਗਰਸ ਹੈੱਡਕੁਆਰਟਰ ‘ਚ ਤਿਆਰੀਆਂ ਜ਼ੋਰਾਂ ‘ਤੇ ਹਨ। ਪਾਰਟੀ ਹੈੱਡਕੁਆਰਟਰ ’24 ਅਕਬਰ’ ਰੋਡ ਦੇ ਅਹਾਤੇ ਵਿੱਚ ਟੈਂਟ ਲਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਇੱਥੇ ਕੂਲਰ ਦਾ ਵੀ ਪ੍ਰਬੰਧ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਕਾਂਗਰਸ ਸਮਰਥਕ ਪਾਰਟੀ ਦੀਆਂ ਇਨ੍ਹਾਂ ਤਿਆਰੀਆਂ ਨੂੰ ‘ਇੰਡੀਆ’ ਗਠਜੋੜ ਦੀ ਜਿੱਤ ‘ਤੇ ਜਸ਼ਨ ਮਨਾਉਣ ਦੀਆਂ ਤਿਆਰੀਆਂ ਵਜੋਂ ਦੇਖ ਰਹੇ ਹਨ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *